Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600gt spark Xtreme ของใครมีปัญหาเหมือนผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600gt spark Xtreme ของใครมีปัญหาเหมือนผมบ้าง

ผมใช้รุ่นนี้อะ แล้วเวลาเล่นเกม อ่อนๆแบบเคาเตอร์ จะขึ้นเป็น เม็ดๆ แบบฝนตก สักพัก เม็ดจะเยอะขึ้น จนภาพเริ่มเลือนๆ แต่มันเป็นบางเกมอะครับ พวกกราฟิคสูงๆ เหมือน ลอส พาเน็ท โปร 2008 ไม่เป็นอะครับ แต่เล่นเกมออนไลน์เป็นแทบทุกเกมเลย ตอนแรกผมคิดว่าการ์ดจอผมอาจมีปัญหา เลยส่งเครม เค้าเปลี่ยนอันใหม่ให้เลย แต่ปรากฏว่า มันก็มีอาการเดิมอีก งงไปหมดแล้ว ผมใช้
    Cpu AmdX2/4800+ แรม 1Gb ddr2 800 2ตัว ใครรู้วิธีแก้ปัญหาหรือมีอาการแบบเดียวกัน ก็ช่วยบอกกันบ้างนะครับ ปล. ถ้าเรื่องไดร์เวอร์ ผมลองไปโหลดจากเวป NVDIA มาแล้วนะ ก็ยังเกิดอาการนั้นอีก ผมก็ไม่รู้ทำไงเลยเล่นเฉพาะ เกมที่มันเล่นได้อะ อยากเล่น CSO ออนไลน์บ้าง แต่ มันเป็นบัคตั้งแต่เริ่มเล่นเลยไม่รู้ทำไงแล้วใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยหน่อยนะครับ
    Last edited by jorinter; 18 Feb 2008, 13:11:52.

8600 ของผมไม่เป็นไรนะ

Comment

ผมมาช่วยดันคับ
      Last edited by newzbaba; 20 Feb 2008, 15:57:26.

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
        ....
        หมายความว่าอะไรครับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
          ลงวินโดวส์ใหม่ (ตัวอื่น)

Comment

ผมลอง เปลี่ยนไปใส่เครื่อง ที่มีแรม 1.5 p4 2.4 แล้วมันก็มีอาการเดียวกัน คือ เล่นเกมบางเกม ขึ้นเม็ดฝนอะครับ แต่เกมกราฟิคสูงๆนี่จะไม่ขึ้นแฮะ งงมาก

Comment

Originally posted by jorinter View Post
              ผมลอง เปลี่ยนไปใส่เครื่อง ที่มีแรม 1.5 p4 2.4 แล้วมันก็มีอาการเดียวกัน คือ เล่นเกมบางเกม ขึ้นเม็ดฝนอะครับ แต่เกมกราฟิคสูงๆนี่จะไม่ขึ้นแฮะ งงมาก
              งั้นอาจจะต้องเคลมอีกรอบแล้วละมั้งครับ

Comment

8600GT Extreme เหมือนกาน ไม่เห็นเป็นไรเลยงับ

Comment

เป็นที่อะไรกันแน่นะเนี่ยะ ผมชักสงสัยแล้วดิ คนอื่นไม่เป็นกันบ้างเหรอ + + เกมหนักๆ พวก นีสฟอสปีด อะผมประบเปิดหมด 1024x 900 ก็ไม่กระตุก หรือมีปัญหาไรภาพสวยดี แต่เกมปัญญาอ่อนแบบ SF อะ เปิด 600x800 เล่นสักพักก็เป็นเม็ดฝน อีกอะ พอรีสต้าร์ทก็หายนะ แต่มันทำให้รำคาญมากๆเลย ใครที่รู้วิธีแก้บอกด้วยครับ แล้วมัน โอเวอร์ครอกยังไงเหรอ ใช้แรมมาเพิ่มแรมการ์ดจอได้ไหมอะครับ + + ใครรู้ช่วยผมอีกทีนะ ขอบคุณทุกข้อความด้วยนะครับ

Comment

ลองลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ เผื่อจะหาย

Comment

มันเป็นเฉพาะบางเกมครับ เกมหนักๆไม่ค่อยเปนไร ผมใช้มา 3-4 เดือนแล้ว ลองกับทั้งวิสต้าและ xp ทุกตัวก็เป็นหมดครับ แต่ ใน xp จะเป็นหนักกว่าในบางเกม มันจะขึ้นจุดขาวๆคล้ายเม็ดฝน ตอนแรกที่เล่นก็ไม่เป้นไร แต่จะขึ้นพอเล่นไปได้สัก 5 นาที แต่นีสฟอสปีดกับโปร 2008 ปรับ สุดเล่น 5 ชั่วโมงก็ไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

Originally posted by jorinter View Post
                        มันเป็นเฉพาะบางเกมครับ เกมหนักๆไม่ค่อยเปนไร ผมใช้มา 3-4 เดือนแล้ว ลองกับทั้งวิสต้าและ xp ทุกตัวก็เป็นหมดครับ แต่ ใน xp จะเป็นหนักกว่าในบางเกม มันจะขึ้นจุดขาวๆคล้ายเม็ดฝน ตอนแรกที่เล่นก็ไม่เป้นไร แต่จะขึ้นพอเล่นไปได้สัก 5 นาที แต่นีสฟอสปีดกับโปร 2008 ปรับ สุดเล่น 5 ชั่วโมงก็ไม่ขึ้นเลยครับ
                        อาการแบบนี้ผมไม่เคยเจอนะ
                        แล้ว M/B ของอะไรครับ

Comment

ผมมาแทรกถามด้วยเลยผมใช้ PX8600GTS อยู่ ตอนแรกเคยใช้ 8600GT แล้วไปเคลมจนเบื่อเลยขอเปลี่ยนเป็น GTS แทนแต่ก็ยังไม่วายอาการเดิมอยู่ดี เข้าเกมส์บางครั้งก็เกิดอาการเร็วมากยังไม่ทันทำไรเลยแค่ Login game โหลดภาพมา ค้างประมาณ 3วิ แล้วภาพเละเลยครับแต่ไม่ได้ค้างยาวนะครับ พอหายค้างก็เละเลยภาพ กดเดินตีไรได้แต่มันเพี้ยนไปหมดอ่ะครับ บางทีกว่าอาการจะบังเกิดก็นานหน่อยเป็นชั่วโมงแล้วแต่อารมณ์เค้า ผมเคยนึกว่าอัพ bios mainboard แล้วจะหายมันเล่นได้ไม่เละประมาณไม่กี่อาทิตย์อยู่ๆก็กลับมาเป็นอีกเหมือนเดิม ทำไงดีอ่าครับกลุ้มจนปัญญาหมดหนทาง ผมใช้ M/B P5LD2 SE อ่ะครับ PSU Enermax 460w HD 1ลูก DVD-RW 2ลูก ใครช่วยได้กรุณาหน่อยนะครับเสียอรรถรสการเล่นมากเลย T-T ผมใช้ Win XP Pro SP2 ของ DELL อ่ะครับ Driver VGA ก็ของแผ่นเค้าเลย ก่อนหน้าเคยลองกับ Win Dark V.6 อ่ะครับผมปวดบานไม่รู้จะลองอะไรและ วินไหนก็เป็นไดร์ฟเวอร์ไหนก็เป็นกลุ่มสุดขีดครับ >,<"
                          Last edited by dol2aemon; 20 Feb 2008, 18:18:43.

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                            ผมมาแทรกถามด้วยเลยผมใช้ PX8600GTS อยู่ ตอนแรกเคยใช้ 8600GT แล้วไปเคลมจนเบื่อเลยขอเปลี่ยนเป็น GTS แทนแต่ก็ยังไม่วายอาการเดิมอยู่ดี เข้าเกมส์บางครั้งก็เกิดอาการเร็วมากยังไม่ทันทำไรเลยแค่ Login game โหลดภาพมา ค้างประมาณ 3วิ แล้วภาพเละเลยครับแต่ไม่ได้ค้างยาวนะครับ พอหายค้างก็เละเลยภาพ กดเดินตีไรได้แต่มันเพี้ยนไปหมดอ่ะครับ บางทีกว่าอาการจะบังเกิดก็นานหน่อยเป็นชั่วโมงแล้วแต่อารมณ์เค้า ผมเคยนึกว่าอัพ bios mainboard แล้วจะหายมันเล่นได้ไม่เละประมาณไม่กี่อาทิตย์อยู่ๆก็กลับมาเป็นอีกเหมือนเดิม ทำไงดีอ่าครับกลุ้มจนปัญญาหมดหนทาง ผมใช้ M/B P5LD2 SE อ่ะครับ PSU Enermax 460w HD 1ลูก DVD-RW 2ลูก ใครช่วยได้กรุณาหน่อยนะครับเสียอรรถรสการเล่นมากเลย T-T ผมใช้ Win XP Pro SP2 ของ DELL อ่ะครับ Driver VGA ก็ของแผ่นเค้าเลย ก่อนหน้าเคยลองกับ Win Dark V.6 อ่ะครับผมปวดบานไม่รู้จะลองอะไรและ วินไหนก็เป็นไดร์ฟเวอร์ไหนก็เป็นกลุ่มสุดขีดครับ >,<"
                            มีคนเป็นแบบผมด้วยแฮะ ผมใช้ MB----> M2N

Comment

ไม่มีนะของผม

Comment

Working...
                              X