คือผมสังสัยอ่ะครับ ตอนที่ซื้อโน๊ตบุ๊คมาแล้วไปให้ร้านลงโปรแกรม ที่ร้านก็เอาไดรเวอร์ที่มากับกล่องลงให้ซึ่งมันก็ใช้ได้นะครับ อ้อผมใช้ asus ซึ่งที่แผ่นมันบอกว่าเฉพาะ 32 bit กับvista ต่างๆ แต่ที่นี้เครื่องผมมีปัญหาเลยไปซื่อ xp มาลงเอง อ้อ ตอนที่ร้านลงให้ก็เป็น xp นะครับ เป็น dark edition แล้วทำไมเค้าใช้ไดรเวอร์ที่ให้มาลงได้ครับ แต่พแผมซื้อมาลงเอง xp เหมือนกันแต่ไม่ใช่ตัวdark เห็นเค้าบอกว่าอันนี้ล่าสุด อัพเดทเมื่อมกรานี้เองเลยเอามา เป็น pack 2 นะครับ แต่ปรากฎว่าพอลงไดรเวอร์มันก็บอกว่าไม่พบไดรฟเวอร์ที่เหมาะสมกับ xp ผมเลยงงว่าแล้วที่ร้านมันลงได้อย่างไร คือกลับไปที่ร้านจะให้ลงให้ใหม่มันคิดตั้ง 500 แหนะ ตอนแรกที่เอาไปลงคืด 200 เลยเดินไปซื้อแผ่นมาลงเองและก็เป็นอย่างที่บอก เค้ามีโปรแกรมที่ทำให่ใช้ไดรเวอร์ของในแผ่นนั้นได้เหรอครับ
ฮือ ฮือ แต่ตอนนี้ผมคงยังไม่ต้องกังวลเรื่องนั้นแล้ว เพราะว่า มันดับสนิทแบบเปิดไม่ติดเลยครับ เมื่อคืนนี้ระหว่างที่ลองนั่งลงวินโดว์ อยู่เกือบจะเสร็จแล้วด้วยแย่เลย เลยต้องเอาเข้าศูนย์พรุ่งนี้ วันน้แบกมาก็ไม่รู้ว่ามันปิดต้องถ์อไปถือมาอีก