Announcement

Collapse
No announcement yet.

NOTE BOOK BenQ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NOTE BOOK BenQ????

คืออยากถามว่า NOTE BOOK ยี่ห้อ BenQ อ่ะ เป็นไงบ้าง ในเรื่องของการใช้งาน ประกัน ศุนย์บริการ ไม่ทราบว่าเคยมีใครใช้บ้าง คิดว่าจะซื้ออยู่ แต่ไม่เคยเห็นมีใครใช้และพูดถึง รบกวนแนะนำหน่อยน่ะครับ

มันก็ดีอยู่นะครับ เท่าที่รู้มานี้ในรุ่นใหม่ๆก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ผมว่ามันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่าครับ

Comment

ผมใช้ S72 ส่วนน้องใช้ S73G ตัวเครื่องแมกนีเซียมอัลลอย แข็งแรงและดูดีกว่า Acer ผมใช้มาเกือบปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

อยากจะบอกว่า ลองเปิดใจให้กว้างลองดูยี่ห้อที่เขาไม่เคยใช้กัน เพราะบางครั้งการแห่ไปใช้ยี่ห้อที่คนนิยมมากๆ มันอาจจะไม่ใช่คำตอบที่ดีที่สุดเสมอไป ยี่ห้อที่ขายไม่ดีเขาอาจจะมีอะไรที่ซ่อนอยู่เพื่อเป็นคำตอบที่ดีของลูกค้าก็ได้ เพราะเขาต้องทำให้ดีกว่า ไม่งั้นลูกค้าไม่ซื้อแน่ๆ

Comment

คุณ Stp คับ S73G นี่ราคาเท่าไหร่คับ เป็นcore2 ใช่ป่าว สนใจอยู่เหมือนกัน เล็งอยู่

Comment

ผมก็ใช้อยู่คับ T31 ทุเรียนx2 ที่ใช้ๆมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรอ่ะครับ ตอนซื้อลังเลว่าจะเอาไรดีระหว่าง acer กับ benq (งบน้อยอ่ะครับ) เทียบspecที่ใกล้ๆกัน benqจะแพงกว่าประมาณ5พัน แต่ผมว่า benq ใช้วัสดุทำตัวเครื่องทนทานกว่า acer ครับ เลยมาตกลงปลงใจกับ benq ดีก่า

Comment

Working...
          X