Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ File Burn-in ลำโพง + หูฟัง ก็ได้ ที่ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ File Burn-in ลำโพง + หูฟัง ก็ได้ ที่ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ ครับ

หลายๆ ท่าน คงกำลังหา File Burn-in ลำโพงอยู่นะครับ แต่อย่างที่ทราบกันว่า File ส่วนใหญ่มักจะมีลิขสิทธิ์ ทำให้ไม่สามารถนำมาแจกจ่ายได้

แต่เมื่อวานนี้ผมเพิ่งได้ลำโพง Divoom XF5 มา จึงต้องทำการค้นหา File ที่จะมา Burn-in ให้ลำโพงของตนเอง ซึ่งในระหว่างค้นในหลายๆ เวป ก็ไปเจออยู่ 1 เวป ของต่างประเทศครับ ที่เขาเป็นคนทำ Audio Test CD เองครับ และที่สำคัญคือ Free

จึงได้นำมา Post ไว้ที่นี่เพื่อให้เพื่อนๆ สามารถเข้าไปโหลดเองได้

http://binkster.net/extras.shtml

หลังจากที่ผมไปโหลดมาลองดูด้วยตนเอง ผลที่ได้เล่นเอาผมอึ่งเลยครับ โดยเฉพาะ track06.wav ซึ่งเป็น pure sine wave ความถี่ 20Hz - 20,000Hz หลังจากลองเล่นกลับไปกลับมา ประมาณ 4 ชม. แล้วมาลองฟังเพลงทดสอบอีกที เสียงที่ได้เปลี่ยนไปมากจนไม่อยากเชื่อหูตัวเองเลยครับ ผมก็คงจะให้มันเล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะครบ 100 ชม. ครับ เพื่อสุนทรียภาพของการฟัง

สำหรับสาย RCA - Streo ผมเปลี่ยนไปใช้ของ Daiyo TA5504 2.0 M

ผมหวังว่าคงจะมีประโยชน์ต่อหลายๆ ท่านนะครับ และหากทาง Mod เห็นว่ามันมีลิขสิทธิ์ก็ลบได้เลยนะครับ

อีกอย่างหนึ่งผมเองก็ไม่เก่งภาษาอังกฤษด้วยครับยังไงรบกวน Mod ตรวจสอบอีกครั้งนะครับ เื่อว่ามันจะละเมิดลิขสิทธิ์

thx man

Comment

อู้ว ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบบ

เพิ่ง burn ms-1 เสร็จ

เดียวจะไป burn pk2 ต่อ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

เเรกๆผมก็เบรินนะ เเต่ทำไปทำมาฟังไปเรื่อยๆก็ดีนะคับ ไม่ต้องฟังเสียง อู้อี้ๆ เเต่ก็เเล้วเเต่ถนัดเเหละคับ

ผมถือว่าเปิดเพลงฟังไปในตัวเลิกเบรินละ รอให้มันเข้าที่เอง

Comment

เป็นไงมั่ง งับ กับ XF5 มองๆๆตัวนี้อยู่เหมือนกัน กะ Orbit Phonon 701
                          เเต่ไม่มีโอกาศได้ลองฟังเสียงซักรุ่น
                          คนบ้านนอกก็เงี้ย หรือจะลดงบไปเล่น x3 2.1 ดี เหว่
                          เเต่ก่อนอื่น ขอโหลดเกบไว้ก่อนเเหะๆ

Comment

ผมว่า XF5 ดีกว่า X3 อยู่พอตัวนะครับ

Comment

อืม... เท่าที่ใช้จนมาถึงวันนี้ XF 5 คุ้มกับเงินที่เสียไปครับ

เสียงที่ออกมา ดีกว่าหูฟังของ Sony MDR-XD 200 อีกครับ ซึ่งตอนแรกก็คิดไปเอง แต่พอฟังเทียบกันแล้ว ก็อยากบอกว่า เสียงที่ได้จาก XF 5 มันใสกว่ามากเลย เบสก็ออกมาสมราคาครับ

Comment

Working...
                              X