Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนซื้อลืมนึกไปครับ ใช้ NB ต่อเนื่อง กว่าวันละ 10 ชม. เป็นไรป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนซื้อลืมนึกไปครับ ใช้ NB ต่อเนื่อง กว่าวันละ 10 ชม. เป็นไรป่าวครับ

ทำงาน + โหลด Bit ทิ้งไว้ อ่ะครับ
    แบบนี้ NB มันจะไหวไหมครับ อุณหภูมิห้องไม่มีแอร์เน้อ

Compaq V3703TX

ไหวครับเครื่องผมเปิดทั้งวันเลยครับ

Comment

มาคอนเฟิร์มอีกคนครับว่าไหว แต่ดูแลเรื่องที่ตั้งกับการระบางความร้อนดีๆด้วยนะครับ

Comment

ไหวคับ 24ชั่วโมง ก้อไหว
        แต่ท่านอย่าลืมตั้งค่าเกี่ยวกับพลังงานนะคับ
        ผมตั้งไว้ให้มันประหยัดสุดอ่ะคับ
        เพราะเวลาเปิดบิททิ้งไว้ทั้งวันมันจะได้ไม่ร้อนจนเกินไปคับ

Comment

ผมยืนยันอีกคนว่าไหวสบายๆครับ เครื่องผมเคยเปิด 1 เดือนไม่มีปิดแต่มีรีเครื่องบ้างครับ เล่นเน็ตบ้าง เกมบ้าง และเล่นเสร็จก็เปิดโหลดบิท ไม่มีปัญหาอะไรครับ เครื่องไม่ร้อน ร้อนตอนเล่นเกมเท่านั้น พอหยุดซักพักก็เย็นละครับ แต่ก็ต้องระวังๆหน่อย ตอนนี้เครื่องรุ่นใหม่ๆมันแรงเหลือหลาย ความร้อนก็มากตามไปด้วย ยังไงให้ดีตั้งค่าให้ประหยัดพลังงานน้อยที่สุดล่ะครับ ความร้อนจะได้น้อยลงด้วย

Comment

s41 ตั้งค่าตรงไหนครับผม

Comment

ถ้าไม่มีโปรแกรมพิเศษในการจัดการพลังงานก็ลองหาดูใน Control Panel ดูครับ จะมีในส่วนของ Power Option ครับ ซึ่งก็สามารถจัดการได้เหมือนกันครับ หรือว่าจะลองหาโปรแกรมเสริมต่างๆมาใช้ก็ได้ครับ

Comment

ผมใช้s41-322 มาจะ5เดือนและเปิดโหลดบิทตลอด ปิดไปไม่กี่ครั้งเอง ตอนไปพรีเซนงานที่มหาลัยไม่เห็นเป้นไรเลย
                Last edited by 12345678910; 18 Feb 2008, 17:03:57.

Comment

อีกเสียงครับว่า ไหว เเต่ระวังเรื่องความร้อนสะสมหน่อยละกัน

Comment

ขอบคุณครับ :d

Comment

ได้ นานกว่านี้ก็ได้

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                        ไหวคับ 24ชั่วโมง ก้อไหว
                        แต่ท่านอย่าลืมตั้งค่าเกี่ยวกับพลังงานนะคับ
                        ผมตั้งไว้ให้มันประหยัดสุดอ่ะคับ
                        เพราะเวลาเปิดบิททิ้งไว้ทั้งวันมันจะได้ไม่ร้อนจนเกินไปคับ
                        ตั้งอย่างไรครับแบบประหยัดพลังงานหรือใช้โปรแกรมอะไรพอแนะนำได้ไหมครับ

Comment

NB ถูกออกแบบมาให้อึด อย่างแท้จริงคับ ถ้าระบายความร้อได้ไม้พังคับ เพื่อนผมมันเคยลืมปิดเครื่องแล้วใส่ในกระเป๋า กลับบ้าน 3 ชม. เปิดมาดูเมนบอร์ดพังคับ อย่างอืนปกติ เครมยกเครื่องเลย

Comment

คุ้มมากๆๆครับ ไหนๆซื้อมาแล้วต้องยังงี้สิครับ

ประหยัดด้วย ค่าไฟลดบาน

Comment

Working...
                            X