Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่พอนะครับ อยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่พอนะครับ อยากรู้

ร้านไหนรับผ่อน สินค้าประเภท เมนส์บอร์ดหรูๆ CPU และ
    การ์ดจอ เทพๆ หน่อย พอจะมีไหมครับ หรือ มีร้านไหนพอแนะนำบ้างไหมครับ พอดีตั้งงบไว้แล้วมันไม่พอ เพราะต้องเอาเงินสดไปทำอย่างอื่นก่อนนะครับ (ราชาเงินผ่อน) ขอบคุณครับ

jib คับ เพื่อนผมซื้อ บอร์กับการ์ดจอ 2 อย่าง 8500

Comment

แล้วที่ JIB มีของแบบเทพๆหรือเปล่าครับ หรือ ว่ามีแต่ ของตลาดๆ แบบทั่วๆไปนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

xfx 8800 ultra ยังมีเลยคับ

บอร์ดใหญ่ยิ่งเพียบ แต่พวกนี้ สั่ง by order ได้คับ ถ้าเกิดไม่มีในร้าน

Comment

ว้าว................ ขอบคุณครับ คุณ KGB 99 แล้ว ผมอยู่ใกล้เซียร์ทำเรื่องที่เซียร์ก็ได้ใช้ครับ จะได้ไปสอบถามเลยครับ

Comment

ถ้าของในเวบ jib ไมมีเเปลว่าที่ร้านจะไม่มีเปล่าครับ เเล้วของตามราคาในเวบมั้ยอะ phenom
            PHENOM 9500ราคา 9550 เเพงๆไงมะรุ รุ้สึกมัน 7 พันก่าๆเองหนิครับ

ผ่อนนี้ผ่อนกับร้านหรือว่ากับบัตรอะคับ

Comment

Originally posted by paiboontheone View Post
              ว้าว................ ขอบคุณครับ คุณ KGB 99 แล้ว ผมอยู่ใกล้เซียร์ทำเรื่องที่เซียร์ก็ได้ใช้ครับ จะได้ไปสอบถามเลยครับ
              คับถามราคาที่สาขาได้เลย แล้วเดี๋ยวเขาพาไปเขียนเอกสารชั้น 4

Originally posted by incubus View Post
              ถ้าของในเวบ jib ไมมีเเปลว่าที่ร้านจะไม่มีเปล่าครับ เเล้วของตามราคาในเวบมั้ยอะ phenom
              PHENOM 9500ราคา 9550 เเพงๆไงมะรุ รุ้สึกมัน 7 พันก่าๆเองหนิครับ

ผ่อนนี้ผ่อนกับร้านหรือว่ากับบัตรอะคับ
              หน้าร้านถูกกว่าคับ แต่ไม่มาก บางตัวของหมด ของไม่มี หรือไม่ก็ลองโทรถามดูก่อนคับ
              Last edited by kgb99; 18 Feb 2008, 15:16:56.

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมจะไปลองเช็คดูครับ น่าจะผ่อนกับบัตรนะ คุณincubus

Comment

อีออน เฟิสช้อย ก็ได้คับ

Comment

คุณ Kgb99 ตามตอบกระทู้ตลอดเลยนะครับ ขอบคุณมากเลยครับ คำถามจะได้กระจ่างไวๆ ครับ

Comment

อืม วันๆไม่มีไรทำคับ นั่งเฝ้าบอร์ด เล่นที่ทำงาน กลับบ้านก็ 3 ทุ่ม

Comment

ไม่แนะนำให้ผ่อนนะครับ

ถ้าอยากได้ให้หัดออมเอาครับ กว่าจะออมจนซื้อของที่เราอยากได้ ก็มีของแรงกว่าออกมาพอดีครับ

Comment

ก็มีเหตุผลเหมือนกันนะครับ .............. ขอบคุณครับ ผมกะเอาซัก M/B กับ CPU นะครับ ซัก 6 เดือนนะครับ นอกนั้นเงินสดนะครับ

Comment

J.I.B. เมื่อก่อนถ้าผ่อน จะบวก VAT เพิ่ม 7% อย่างเซ็ง เลยไม่เอาดีกว่า
                            แต่ปัจจุบันไม่เพิ่มแล้วครับ

Comment

ไม่แนะนำให้ผ่อนเป็นคนที่ 2 ครับ

อดออมเองดีกว่าครับ

เพราะอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ไม่จำเป็นกับชีวิตเท่าปัจจัย 4 หรอกครับ

มีเท่าไรก็ใช้เท่านั้น เก็บได้มากหน่อยก็ค่อยซื้อครับ

Comment

Working...
                              X