Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนการเล่น BF2 ผ่าน LAN ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนการเล่น BF2 ผ่าน LAN ทีครับ

โหลดมาจาก BiT นะครับ

พอดีผมกับน้องอยากจะเล่นผ่าน Lan กัน 2 คน (แบบว่าพี่น้องอยาก ห้ำหั่นกันเอง)

ต้องเซ็ทยังไงครับ

ใครทำเป็นกรุณาสละเวลาสักนิดสอนทีครับ

เอ่อ แล้วใครเล่น Conflict Denied Ops ผมว่ามันก็สนุกดีนะครับ

ชอบตรงเปลี่ยนตัวกันได้เนี่ยเจ๋งดี

ไม่มีคนสนใจเลยงะ

Comment

Originally posted by indyhell View Post
      ไม่มีคนสนใจเลยงะ
      แหม...ทำเป็นน้อยใจ ก็คนเค้าไม่รู้อ่ะ รอท่านต่อไปมาตอบดีกว่า

Comment

เล่นผ่าน lan 2คน หรอ มันอยู่ในเชิพเวอร์เดียวกัน เครือข่ายเน็ตไรทำนองนี้อ่ะ

รอผู้รู้มาตอบต่อน่อ- -

Comment

เคยแต่เล่นออนไลน์อ่ะ ยังทำ LAN ไม่เป็น

Comment

ก้อสร้างเซิฟเวอร์ของตัวเองขึ้นมาแล้วเล่นกันไงคับ
            เหมือน Bf2142 อ่ะ เคยเล่นป่าวหว่า
            ถ้าเล่นผมชื่อ[MC]POLguza มาดวลกันได้นะคับ

Comment

เอามาจากในคู่มือนะ
              การสร้างเกมในระบบเครือข่าย[LAN]
              คุณสามารถสร้างเกมส์ผ่านเครือข่ายระบบLANได้โดยคลิ๊กเลือกไปที่แท็ป เน็ทเวิร์คท้องถิ่น ในหน้าจอระบบผู้เล่นหลายคน ซึ่งตัวเลือกส่วนใหญ่สามารถเข้าใจได้ง่าย แต่ตัวเลือกบางตัวเลือกก็ต้องการคำอธิบายเพิ่มเติม
              ลองดูแล้วกันคับ

Comment

เล่นแบบ lan กัน ถ้าคอมสองเครื่องต่อ Lan กันไว้ก็ตามข้างบนครับ แต่ถ้าไม่ได้ต่อLanกันไว้ก็เล่นผ่าน Hamachi ครับ ถ้าต่อเน็ตทั้ง2เครื่องนะครับ

Comment

ก้อเข้าไปตงเล่นหลายคนดิ แล้วก้อกดตรงสร้างเซิร์ฟเวอร์ท้องถิ่น แล้วก้อกดเลือกแมพ เอ่อ....แอดแมพอ่ะ แล้วไม่ก้อปรับอะไรแถวนั้นนิดหน่อย ปรับโหมดซักนิดให้เป็น co-opจะได้มีบอทเล่นกะเรา
                  กดเริ่มเกมเรย
                  อุอุ
                  มะรู้ถูกมั๊ยนะ
                  ผิดพลาดประการใดขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

Working...
                  X