Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศเมนบอร์ดของ GIGABYTE ที่ใช้กับ Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกาศเมนบอร์ดของ GIGABYTE ที่ใช้กับ Intel

ประกาศฉบับที่ 1 สำหรับเมนบอร์ดของ GIGABYTE ที่ใช้กับ CPU Intel ใน Chispet P35 , X38 , X48

ขณะนี้ทาง GIGABYTE ได้มีการเปลี่ยน Package และเพิ่มความสามารถพิเศษ DES ประหยัดพลังงงานให้กับเมนบอร์ดในรุ่นที่ใช้ Chipset P35 , X38 , X48 แล้ว

ตัวอย่าง GA-EX38-DS4

ข้อสังเกต เมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆของ P35 หรือ X38 ที่มี DES จะขึ้นต้นด้วย E นำหน้า

รุ่นที่มีความสามารถพิเศษ DES มีดังนี้ครับ

GA-X48T-DQ6
    GA-X48-DQ6
    GA-X48-DS5
    GA-EX38-DS4
    GA-EP35-DS3R
    GA-EP35C-DS3R
    GA-EP35-DS4
    GA-EP35-DS3P
    GA-EP35-DS3L

ข้อมูลเกี่ยวกับ DES กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=607

แจกคลิปเด็ดๆยิ่งกว่าอาเฉินที่นี่ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=718

แจกเมนบอร์ด EP35-DS3R กดที่นี่ครับ แจก 2 ตัวอยากได้ก็เอาไป

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=662

จึงเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน ประกาศวันนี้เองละ
    Last edited by God_Hand; 18 Feb 2008, 20:57:30.

ปล.น่าจะบอกราคาด้วยนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post

ปล.น่าจะบอกราคาด้วยนะครับ อิอิ
      ราคาเป็นสิ่งแปรผนไม่แน่นอนครับ รบกวนเช็คที่เว็บที่เค้าลงราคาไว้ครับ เช่น JIB , Jedi , TK , Busitek

Comment

โฆษณาเยอะชิบเป๋ง

เพลาๆ หน่อยก็ดีนะลุง

คนเค้าหมั่นไส้

Comment

อยากได้นิ

Comment

แต่ถ้เอาไป OC ไอ้ตัว E ก็ไม่มีประโยช์อะไรใช่ปะ ต้องใชเดิมๆเท่านั้น DES ถึงจะมีประโยชน์ ห้ามคล็อก

Comment

Originally posted by angbua001 View Post
              แต่ถ้เอาไป OC ไอ้ตัว E ก็ไม่มีประโยช์อะไรใช่ปะ ต้องใชเดิมๆเท่านั้น DES ถึงจะมีประโยชน์ ห้ามคล็อก
              เวลาจะ OC ก็ปิด DES ครับ เวลาทำงานปกติก็เปิด DES ครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                โฆษณาเยอะชิบเป๋ง

เพลาๆ หน่อยก็ดีนะลุง

คนเค้าหมั่นไส้
                จะพยายามนะครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                  เวลาจะ OC ก็ปิด DES ครับ เวลาทำงานปกติก็เปิด DES ครับ
                  แบบว่าเวลาผมทำงานปกติใช้ E4400@3.2G วันไหนอยากให้มันแรงๆหน่อยก็ @3.6G
                  แล้ว DES ใช้ตอนไหนครับ

Comment

จะมี DES บน board เทพแพงๆไปเพื่ออะไร
                    ถ้าคนเค้าซื้อ board เทพมาก็กะอัด OC อยู่แล้ว DES ก็ไม่ได้ใช้
                    ใช้ DES ก็ OC ไม่ได้ สรุปได้แค่ประหยัดพลังงานบน board เทพ
                    งง

Comment

งงเหมือนกัน คือสรุปไม่มีประโยชน์สำหรับขา OC ช่ายปะ
                      จะOC ก้อต้องอัดไฟกันอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                        งงเหมือนกัน คือสรุปไม่มีประโยชน์สำหรับขา OC ช่ายปะ
                        จะOC ก้อต้องอัดไฟกันอยู่แล้ว
                        ใช่ครับ

Comment

แล้วจะยัดลงไปทำไมให้กับบอร์ดเทพๆ เอาลงไปยัดในบอร์ดระดับต่ำ-กลางไม่ดีกว่าเหรอ ให้สำหรับคนที่ใช้เดิมๆกันอ่ะ

Comment

ใช้ GA-P35DSR ครับ แต่ก่อน GA-8NSLI ก่อนนู๊น GA-7VAXP ก่อนนู๊น.......จำไม่ได้ ชอบมากออฟชั่นเยอะกว่า แถมราคาไม่เเพง อุปกรณ์เสริมน่าทึ่งกว่า.........พูดมาอยากได้ EX38 DS4 แต่ไม่มีตังค์ จะกรุณาแลก เพ่มเงินได้ม่ะครับ

Comment

ลาก mhz แจ๋ว แต่ คะแนนไม่ออก เอิ้กๆ ออกตัวแรงฟรีทิ้งหมด

Comment

Working...
                              X