overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ใช้รถอ่ะไรแข่ง แดรค ในNFS PROSTREES ดีครับ

OverclockZone Member msnmaimsn's Avatar

Exclamation ใช้รถอ่ะไรแข่ง แดรค ในNFS PROSTREES ดีครับ

บอกทีครับ และแต่งยังไงครับ ผมใช้รถคับ 150000 อ่าครับแต่งหมดทุกอย่างแต่พอแบบข่าม

ดับแพ้GTO อ่าครับ เปลี่ยนเยร์ก้อ เฟอเฟคทุกครั้ง บอกทีครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ใช้แต่ Supra เหอะๆ

OverclockZone Member YuE's Avatar

ผมก็ใช้ Supra ครับชนะได้หมดทุกคัน

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Supraครับ ลองแล้วจะติดใจ ถูก แรง แซงกระจุย~ แถมยังยกล้อได้ถึงสุดสนามเลยนะครับ ถ้ากะจังหวะยิงNitrousดีๆ

อันนี้ผมซื้อมาแต่งสูงสุด แต่ไม่ได้ปรับFine Tuneอะไรทั้งนั้น นั่งเล่นตอนตี2

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

จริงๆครับ ถ้าเราไม่รู้อย่าไปปรับ Fine Tune เลย เพราะยิ่งปรับจะยิ่งมั่ว ยิ่งพังง่ายเข้าไปใหญ่(แหกโค้ง รถปัด พังทั้งคัน)

Supra พ่อทุกคัน (Drag)

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

เสริมอีกนิด เล่าความน่าขายหน้าของตัวเอง

เล่นออนไลน์ โหมดDrag ใช้ Supraเครื่องStage4 1017แรงม้า โดน Sherby GT500 754แรงม้าสวนกระจาย หุหุ

ยังฝันร้ายไม่หายเลย ***งกันเป็นวินาที

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Supra

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

ผมใช้คันนี้เครับ และปัจจุบันยังทำให้ต่ำกว่า 6 วินาทียังไม่สำเร็จ

OverclockZone Member msnmaimsn's Avatar

Supra ใช้เปลี่ยน เกียร์ 1-2-3 เร็วมาก แต่ทำไม4-5-6 ช้ากว่าเต่าอ่าครับ หรือต้องแต่มหมดทุกอย่าก่อน ผมยังไม่แต่งลองเดิมๆ เปงอย่างงี้อ่า

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

เวลา Drag ใช้แค่ 5 เกียร์พอครับ 6 ไม่มีประโยชน์ เผลอ ๆ ทำเวลาช้าเข้าไปอีก

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    Supraครับ ลองแล้วจะติดใจ ถูก แรง แซงกระจุย~ แถมยังยกล้อได้ถึงสุดสนามเลยนะครับ ถ้ากะจังหวะยิงNitrousดีๆ

อันนี้ผมซื้อมาแต่งสูงสุด แต่ไม่ได้ปรับFine Tuneอะไรทั้งนั้น นั่งเล่นตอนตี2
    สงสัยติดใจ supra มากเมื่อกี้พึ่งจะอ่านใน nfsclubมา ผม team นะครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

supra ครับ เร็วมากก็แค่ 6 วิไม่เกิน เจ็ดครับ

OverclockZone Member karnkoma's Avatar

ลอง lambogini ซิคับ
    Last edited by karnkoma; 19 Feb 2008 at 22:23:48.

OverclockZone Member destinyair's Avatar

อย่าลืมน่ะต้องใช้ คลัตช์ ด้วย ถึงจะไว

ใช้คลัตช์ ยังไงอ่าครับ มาการใช้คลัตช์ด้วยหรอครับ ใช้ยังไง ต้องเปิดหรือปล่าว และวิธีใช้กับการแดรค

ตอบทีครับ

OverclockZone Member optimum's Avatar

Supra ก็ดีนะคับ แต่ผมว่า เล่นๆไปเรื่อยๆ แล้วลองแต่งอื่นๆ มั่งก็ดีนะคับ งั้นมันจะเหมือนๆกันหมด

จะเล่นเกมให้เก่ง ผมว่าน่าจะมีสไตล์ของตัวเองนะคับ ( ความคิดผมเฉยๆง่า )

Quote Originally Posted by msnmaimsn View Post
    ใช้คลัตช์ ยังไงอ่าครับ มาการใช้คลัตช์ด้วยหรอครับ ใช้ยังไง ต้องเปิดหรือปล่าว และวิธีใช้กับการแดรค

ตอบทีครับ

ใช้ครัชจะทำให้รถความเร็วไม่ตกช่วงเปลี่ยนเกียร์ครับ แน่นอนว่าเร็วกว่าแบบอื่น ๆ
    ส่วนจะใช้ยังไงเนี่ยลองถามคนที่ทำขับรถมีครัชดูครับ หลักการเดียวกัน ผมอธิบายไม่เป็น อิอิ

OverclockZone Member aumhollow's Avatar

ลอง อ่านดู เห็น ใช้กัน แต่ Supra

ไม่เคยใช้เลย

เด่ว ลองใช้ ก่อน อิ อิ

ใครใช้ครัชเป็นบอกทีครับ ในProstreet ครับ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

เข้า ออฟชั่น ไปตั้งค่าตรง แดรค / ตรง ครัช ให้เป็นออน

แล้วตั้งปุ๋มกด สักปุ่มที่จอยเป็นครัช เวลาแดรค ก็ให้กด ครัชแช่ใว้ เข้าเกีย พอจะออกตัวก็ปล่อยครัช และจะเข้าเกีย 2 ก็กดปุ่มครัชก่อนแล้วเข้าเกียถึงจะปล่อยครัช ครับ ขับเหมือนรถยนต์จริง ๆ
    ความเห็นผมว่าขับยากมาก ๆๆ เข้าเกียไม่ทันเครื่องพังทุกที 55555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks