Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะถอย Notebook ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะถอย Notebook ช่วยแนะนำที

กำลังจะถอย Notebook ช่วยแนะนำที [Acer,Hp]
    เล่นเกมส์กะเน็ต+เขียนโปรแกรมซ่ะส่วนใหญ่ครับ
    งบ 35,000 น้อยหน่อยนะครับสำหรับงบ555

35,000 เล่น BenQ ก็ดีนะครับ S41-324 32,900

Comment

งบแค่นี้เอเซอร์กับhp ได้แค่กาดจอ8400นะคับซึ่งไม่แรงเลยพอๆกับ7300 เล่นเกมต่างๆปรับได้แค่low
      ผมว่าs41 น่าสนใจกว่าเพราะแรงกว่ากันเยอะ แค่กาดจอ8600ก็กินขาดและ แต่ที่มันถูกเพราะมันไม่บวกวิสต้ารวมปกับราคาเครื่องแต่มีไดเวอร์xpและวิต้าครบและเสถียรแลัว

s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
      สเปก
      คอทู2กิก T7250
      แรม2กิก(โปร)
      กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
      จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
      รองรับระบบHDMI
      ฮาสดิส120กิก
      ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
      ไมค์บิวอิน
      ประกัน2ปี

Comment

.......
        Last edited by data_db2; 1 Mar 2008, 22:03:09.

Comment

ไครเคยใช้ dell บ้างครับ ช่วยบอกผมที่ว่ามันดีไหม ถ้างบ 25000 จะซื้อโน้ตบุคตัวไหนได้บ้างครับ

Comment

สงสัยจะได้เล่น Benq จริงๆ ขอบคุณหลายๆ เด้อ

Comment

เลิกมอง BenQ แล้วหันไปยี่ห้ออื่นมั่งก็ได้

เห็นมีหน้าหมา เอ๋ยหน้าม้ามาเชียจัง ใข้ดีอันนี้รู้เพื่อนใข้

แต่ลองมองให้มันต่างออกไปดีกว่า ชอบอันไหนโดนใจ งบถึง จัดไป

ผมว่าซื้อ Macbook ได้นะ ราคามันลงมหาศาล ได้รุ่นล่างอะ แรงพอใข้

แต่ความเท่เทียบไม่ติดเลยน้า (คุณจะดูรวยกว่าเดิมขึ้นมาทันทีเลย ห้าๆ)

(อันนี้จริงเคยลองแล้ว นั่งเล่น Toshiba อยู่ในร้าน ไม่มีคนมอง พอเอา Mac มานั่งเล่นวันต่อมา มีคนมายืนดูข้างหลัง )

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                เลิกมอง BenQ แล้วหันไปยี่ห้ออื่นมั่งก็ได้

เห็นมีหน้าหมา เอ๋ยหน้าม้ามาเชียจัง ใข้ดีอันนี้รู้เพื่อนใข้

แต่ลองมองให้มันต่างออกไปดีกว่า ชอบอันไหนโดนใจ งบถึง จัดไป

ผมว่าซื้อ Macbook ได้นะ ราคามันลงมหาศาล ได้รุ่นล่างอะ แรงพอใข้

แต่ความเท่เทียบไม่ติดเลยน้า (คุณจะดูรวยกว่าเดิมขึ้นมาทันทีเลย ห้าๆ)

(อันนี้จริงเคยลองแล้ว นั่งเล่น Toshiba อยู่ในร้าน ไม่มีคนมอง พอเอา Mac มานั่งเล่นวันต่อมา มีคนมายืนดูข้างหลัง )

และงบแค่นี้มันมีตัวไหนใช้เล่นเกมดีเท่าs41บ้างละคับ ถ้าไม่เกิน4หมื่นอะ(จขกทเค้าก็พูดอยู่ว่าเน้นเล่นเกม)

ไอ้แม๊กของคูณนะมันสวยจริงมันเล่นเกมได้ไหมละ เค้าเน้นใช้งานไม่ใช้มาอวดมาโชว์
                (แม๊กที่แรงๆก็แม๊กโปรกาดจอ8600GT ราคาเท่าไรละ7-8หมื่น ไม่รวยจิงรักจิง หรือคนทำงานด้านกราฟิคจริงๆ เค้าไม่ซื้อมาหรอกคับเห้นใจคนที่เค้าไม่รวยบ้างคับ)

ถ้ายี่ห้อดังๆสวยๆ อย่างแม๊ก โซนี่ และสเปกสูงๆแบบเบนคิว โดยแพงกว่าไม่มาก ผมเชื่อว่าทุกคนยอมจ่ายให้แน่คับ แต่นี่ราคามันต่างกันมาก คนซื้อเค้าต้องหาตัวเลือกที่คุ้มค่าที่สุดคับ ความสวยผมว่ามันกินไม่ได้(จริงๆผมอยากใช้แม๊กดูราคามันดิกะฟันคนรวยทั้งนั้น)

#### ผมพูดไรผิดไปก้ขออภัยล่วงหน้าละกันนี่เป้นมุมมองที่ผมมองในด้านต่างอีกมุมคับ##########
                Last edited by 12345678910; 1 Mar 2008, 22:05:53.

Comment

Originally posted by oiloffline View Post

macbook ธรรมดา ที่ไม่ใช่ pro ขอบอกปัญญาอ่อน การ์ดจอ intel GMA X3100 ทำ***ไรได้ ทำงานก็ไม่ได้ดี เล่นเกมยิ่งหนัก แถมราคาแพงฉิบเมื่อเทียบกะ spec ขอบอกคนที่เล่น macbook ธรรมดาแม่งขี้จุ๊ยทั้งนั้น เอาไว้อวดสาวอย่างเดียว อวดรวยอย่างเดียว แต่อยากจะบอก ข้างในกลวงโบ๋ครับ เหมือนกับสมองคนซื้อมันนั่นล่ะ

เอา mac จริงๆ ผมเอา macbook pro แต่ขอโทษที ราคากระฉูด เลือดสาด 70k อัพแล้วรุ่นต่ำสุด ที่ spec รับได้กับการใช้งาน ซึ่งราคาขนาดนี้ spec เท่ากัน ไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่าเยอะ เนื่องด้วยความคุ้มค่าของราคามีสูงกว่า ที่สำคัญ ซื้อ mac มา ยังไงก็ต้องลง windows เนื่องด้วย osx mac ไม่ได้ support กะทุกๆอย่างที่คุณจะใช้หรอก [แล้วสุดท้ายประสิทธิภาพก็จะลงมาจาก 100% เหลือ 75% เท่า notebook ธรรมดา]

Comment

ฝากไว้ครับ

ของรุ่นพี่ที่ ร ร

โฮ๊ะๆ

Comment

ที่เค้าซื้อ BenQ เพราะมัน คุ้มเงินครับ ไม่ได้ สักแต่ว่ามีเงินแล้วจะซื้อ โดยไม่ได้คิด

Comment

ทำงานด้านกราฟฟิก 3D มา 16 ปีแล้ว 3 ปีแรกที่เริ่มต้นใช้แมกตัวเปงแสน ตามด้วย แมกบุค อีกแสนกว่า
                        ก็เพราะว่าตอนนั้นใน PC หรือ Notbook ไม่มีโปรแกรมที่ใช้ซับพอร์ทเอาแค่วิธีใช้โปรแกรมพวกนี้ภาษาไทย
                        ก็ไม่มีต้องหาหนังสือภาษาอังกฤษมานั่งคลำเอา พอผ่านมาอีกไม่นานโปรแกรมพวกนี้เริ่มมีใช้ใน PC และ
                        Notbook ที่มีการ์ดจอแรงๆ เริ่มใช้งานโปรแกรมพวกนี้ได้แถมมีหนังสือสอนใช้แบบภาษาไทยอีก ผมเปลี่ยนมาใช้ทั้ง PC และ Notbook ทันที
                        และเพี่อนในวงการส่วนใหญ่ก็เป็นเหมือนกัน เพราะผลงานที่ออกจากเครือง PC หรือ Notebook แทบไม่มีความแตกต่างจากเครื่องแมกเยย เผลอท่าบางคนมีความชำนาญผลงานยังดีก่าคนที่ใช้แมกอีก แล้วเวลาเอางานไปส่ง
                        ลูกค้าผม 99% ใช้แต่ PC ผมก็สะดวกขึ้นไปอีก ตอนนี้ผมเชื่อว่าถ้าไม่ได้ทำงานระดับเทพจริง อย่างบางบริษัท
                        ยักใหญ่เขาไม่ใช้กันหรอกแมกเหมือนขี่ช้างจับตั๊กเเตนเปลืองโดยใช่เหต ทั้งการบริการหลังการขายทั้งการซ่อมแซม
                        ที่คุณจะหาจากศูนแมกได้ยากมากเพราะผมเจอมาแล้ว ส่วนใหญ่ที่ใช้ผมเห็นพวกดาราจะเอามากดโชว์เกรียนกัน
                        คือเหมือนที่คุณอะไรนั่นว่าใช้แล้วดูดีคนมอง แล้วพวกมีเงินหน่อยก็จะบ้าแห่เรียนแบบกัน แต่สายตาผมกับมองพวกนี้อีกแบบ 555 แล้วซักพักพวกนี้จะเริ่มแอบถามคนอื่นว่า ทำไมกูเล่นเกมแบบ***ไม่ได้วะ ทำไมกูเปิดบางเวบแล้วเปง
                        ภาษาต่างดาวฟะ ทำไมกูเซพงานแล้วเอาไปเปิดเครื่อง***ไม่ได้ฟะ ทำไมทุกอย่างมันแพงจังฟะ และอื่นๆอีกมากมาย
                        แล้วในที่สุดกูซื้อมาทำไมวะ 55555555 เป็งแค่หนึ่งความเหงอย่าซีเรียส.........

Comment

ไม่ติดเลยเกมเกล่องต่างๆ ยี่ห้ออื่นได้นะคับ

ที่เบนคิวถูกกว่ายี่ห้ออื่นก็เพราะ windowns OEM เท่านั้นแหละ

ถ้าบวกราคาเข้าไป ราคาก็จะประมาณกันได้

ปล.ผมไม่คล่อยเล่นเกมกล่องเท่าไร เล่นประมาณ Online และ Offline ที่ไม่หนักกราฟฟิก
                          เลยซื้อ HP dv2626tx มา ถึงแม้คนบอกว่า กราฟฟิกไม่แรงก็เหอะ ก็รูปทรงมันสวย กับมีรีโมดด้วย
                          ลำโพงนิ ดังมาก

สุดท้ายแล้วแต่คุณคับ ก็ BenQ คุ้มสุดอยู๋คับตอนนี้ ทั้งราคา+ความคุ้มค่า

Comment

Working...
                          X