Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ DVD-RW ที่เขียน DVD Ram ได้นี่ ยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ DVD-RW ที่เขียน DVD Ram ได้นี่ ยี่ห้อไหนดีครับ

กำลังสนใจจะซื้อ DVD Writer ซักเครื่อง ตอนแรกว่าจะเอา Ben Q 1650 (เพราะเพื่อนบอกว่าดี) , ต่อมาสนใจ Lite On รุ่น 165P6S (ซึ่งคุณ Stang Man แนะนำ) แต่ปัจจุบันสนใจรุ่นที่เขียน DVD-RAM ได้ครับ (เห็นว่าเป็นเหมือน HD ขนาดเล็กเคลื่อนที่เลย) แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน ยี่ห้อไหนดี รบกวนแนะนำให้ทีนะครับ จะไปซื้อแล้วครับ

complain liteon ครับ เสียงดัง ทำแผ่นแตก ทำแผ่นเป็นรอยที่ตรงด้าน screen ทำให้เผ่นเสีย เลือกยี่ห้ออื่นดีกว่า

Comment

LG จะเขียน dvd-ram ได้ หาแผ่นยากโคตร+แพง แต่ผมใช้อยู่ อ่านแผ่นไม่เร็วแต่เงียบดี

ปีกว่าแล้ว ลองดูละกัน

Comment

ไอสาด(Asus) 1608p3s ก็เขียนรองรับ DVD-Ram ครับ
        ตัวเก่าไม่รองรับ พึ่งเสีย( ใช้เกือบหมดประกัน ) เลยเคลมไปได้ตัวใหม่รองรับซะง้านน ~

Comment

ผมก็ใช้ LG อยู่แต่ไม่เคย write DVD RAM นะ.. แต่บน windows ขึ้นว่า DVD RAM

Comment

Ben Q 1650

Comment

Working...
            X