overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ระหว่างintelกับAMDคล็อกอันไหนแหล่มก่ากัน

OverclockZone Member tachit's Avatar

Default ...

...

จบไป
    Last edited by tachit; 19 Feb 2008 at 19:40:51.

OverclockZone Member kang2005's Avatar
    โรงพยาบาลเชียงแสน จ.เชียงราย 08-8259-0246

ถ้า OC intel กินขาดครับ
    แต่ใช้งานจริง AMD ครับ

OverclockZone Member mcom's Avatar

ผมเบื่อกับกระทู้ถามแบบนี้จริงๆๆ

OverclockZone Member tachit's Avatar

Quote Originally Posted by mcom View Post
    ผมเบื่อกับกระทู้ถามแบบนี้จริงๆๆ
    อานะ คำถามแบบนี้มันทำไมเหรอครับ

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

Quote Originally Posted by tachit View Post
    อานะ คำถามแบบนี้มันทำไมเหรอครับ
    เขาเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า ทำให้คนมาเถียงแล้วทะเลาะกันครับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

Quote Originally Posted by TAXIDO View Post
    เขาเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า ทำให้คนมาเถียงแล้วทะเลาะกันครับ
    ถูกครับผม เอาเป็นว่าชอบอันไหนก็ใช้อันนั้นแล้วกันครับ

OverclockZone Member spellreal's Avatar

Quote Originally Posted by olecom View Post
    ถูกครับผม เอาเป็นว่าชอบอันไหนก็ใช้อันนั้นแล้วกันครับ
    เห็นด้วยครับ ตามทรัพย์และตามชอบ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ตามข้างบน มันไม่ต่างกันมากหรอกทั่นใช้งานปกติ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Red face

ผมไม่เห็นมันจะล่อเป้าตรงไหนเลย สำหรับคนที่มีอคติแล้ว แค่เห็นคำว่า intel กับ amd อยู่คู่กันก็เห็นเป็นกระทู้ล่อเป้าซะแล้ว แบบนี้มันไม่ถูกนะ ในฐานะผู้ซื้อก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดจิงไหมครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ตามข้างบน/ล่าง ครับ ^^

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    ผมไม่เห็นมันจะล่อเป้าตรงไหนเลย สำหรับคนที่มีอคติแล้ว แค่เห็นคำว่า intel กับ amd อยู่คู่กันก็เห็นเป็นกระทู้ล่อเป้าซะแล้ว แบบนี้มันไม่ถูกนะ ในฐานะผู้ซื้อก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดจิงไหมครับ
    อืมม เห็นด้วยครับผมคิดนะครับว่า ถ้า จขกท.ไม่ได้มาแนวแบบ พูดโจมตีตรงๆนี่

น่าจะไม่เป็นไรนะครับ บางคนเค้ามาถามไม่ได้กะว่าจะให้เป้นกระทู้ล่อเป้าหรือ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าการที่จะเป็น

กระทูล่อเป้ามันเป็นไง แค่ให้ความรู้เค้าน่าจะพอใจแล้ว(อาจจะติงบางแล้วแต่โอกาส) ครับผม

^ ^ ขออภัยล่วงหน้านะครับถ้าไม่ถูกใจท่านใด

ส่วนที่จขกท ถาม ผมก็ม่ายทราบคับ ไม่เคย OC รอดูจากผู้รู้เช่นกัน

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ดีคนละอย่างคับ แล้วแต่ศัทธา แล้วกันคับ

ไม่มีใครตอบได้เต็มปากหรอกคับว่าอันไหนดีกว่ากัน เพราะแต่ละบริษัทก้อมีลูกไม้ลูกเล่นไม่เหมือนกัน จึงนำมาเทียบกันไม่ได้

ส่วนตัวผมใช้ AMD คับ เพราะเห็นว่าราคาถูกดีไม่แพงเกินไป แล้วแลกกับประสิทธิภาพถือว่าคุ้มคับ บางคนอาจจะบอกว่า Intel แรงกว่า แต่นั่นก้อแลกมาด้วยราคาที่แพงกว่า AMD เหมือนกันคับ

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

OverclockZone Member

กระทู้แบบนี้ถามกันบ่อยมากๆๆๆ ซ้ำๆๆซากๆๆ ถ้าsearch หน่อยก้น่าจะเจอ ไปๆมาๆมันก้เถียงกัน

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by lovetobacco View Post
    กระทู้แบบนี้ถามกันบ่อยมากๆๆๆ ซ้ำๆๆซากๆๆ ถ้าsearch หน่อยก้น่าจะเจอ ไปๆมาๆมันก้เถียงกัน
    ผมว่า search ในนี้หาข้อมูลยากอ่ะครับ หาบางอย่างขึ้นเป็นอีกอย่างเลย ใช้ยากอยู่เหมือนกันนะ

OverclockZone Member nunazaa's Avatar

คำถามแบบนี้แล้วมาถาม บอร์ดนี้ เค้าก็ตอบ AMD ละ ครับ ... อิ ๆ

ถึง จะแรงไม่สู้ คล๊อกแล้วก็แพ้ อยู่ ดี ผมก็ยังจะใช่ AMD ก็ มัน ชอบนี้น่า 555 +++

อีก อย่าง x2 4000+ มันก็ใช่งานได้หมดแล้วละครับ ยกเว้นท่าน จะบ้าพลังเอา มาปั่นคะแนนให้สวย หรู

งั้น ก็คงต้องไปอีกฝั่ง

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ยืนยันคำตอบเดิม ถ้าแรงต้อง AMD ส่วนเร็วต้องไปลองเองค่ายไหนไม่รู้ ^_^

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

เดี๋ยวเอ็นวิเดียออกซีพียูมาเป็นทางเลือกที่สามซะละมั้ง

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    เดี๋ยวเอ็นวิเดียออกซีพียูมาเป็นทางเลือกที่สามซะละมั้ง
    แล้ว เอทีไอล่ะ

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

แรงหมดแหละครับ ถ้า OC ขึ้น แรงไม่แรงอยู่ที่ใจ............ของน้องกิ๊ก

OverclockZone Member yochimaru's Avatar

intel ครับ คล๊อคแรง
    แต่เชียร์ AMD ให้ผลิตออกมาคล๊อกแรงกว่า

แอบเชียร์ๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks