overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: อึ้ง หรือ มันปกติ? Radeon 2400HDPRO 885MB

OverclockZone Member

Default อึ้ง หรือ มันปกติ? Radeon 2400HDPRO 885MB

คือตะกี้ผมกำลังตรวจสอบสเป็คเครืองที่ใช้ในการเล่นCrysIsซึ่งเครื่องนี้เป็นเครื่องของNน้องชายคนนึงของผม แต่ปรากฏมันมีอะไรแปลกออกไปอย่างในภาพ

สเป็คเครื่องไม่แรงมาก แต่ตัวการ์ดจอทำให้ผมอึ้ง เพราะจริงๆแล้วมันแค่ ATI Radeon HD2400 PRO 128mb แต่ในภาพมันแรงถึง880mb(แต่เรื่องตลกก็คือไม่สามารถเล่นMaximumได้)จากภาพสุดท้าย ผมยังไม่้ได้ลงตัวCrysIsเพราะยังสับสนและมีเรียนพิเศษตอนเช้าอยู่ เอาเป็นว่าใครตอบได้ก็ช่วยผมทีนะครับ ตอนกลับมาผมจะลองติดตั้งและเล่นดูหากใช้ได้ก็ปฏิหารล่ะ

*ย้ำว่า ผมแอบไปทำอะไรกับการ์ดจออยู่ แต่ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า - -"

สเป็คธรรมดา

การ์ดจอธรรมดา แต่ Video Ram 885MB? จาก 128MB???

Chipหาย ทดสอบมามันขึ้นแบบนี้??? การ์ดจอห่วยๆกลายเป็นเทพ? เพิ่มขึ้นมาตั้ง 757mb พระเจ้าเป็นใจให้

อ้าว เล่นMaximumไม่ได้? แต่ยังไม่ได้ทดสอบ เด่วหลังเลิกเรียนจะโชว์พาว"แป๊ก"ที่มันหลอกตัวเลขให้ดู

เอิ่มตะกี้ทดสอบUnreal Tournament 3ไม่มีกระตุก จากเมื่อก่อนมี หุหุ

ยังไงจะลองCrysIsแล้วจะบอกให้นะครับ รู้สึกมีพลังอันยิ่งใหญ่มากๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

maximum คืออะไร high หรือ very high ของผมยังเล่นที่ 1440*900 Medium ยังมีกระตุกเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม..งั้น RAM VGA ผมเกือบ 2GB ผมคงไม่มีปัญหาละมั้งนี้ หิหิหิ ^^
    ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์หนักๆ เลยมีแต่ยิงไข่กับดูด bit อย่างเดียว (เกมส์เล่นที่เครื่อง PC อะ)
    เดี๋ยวจะลองเอา Crysis มาลองลงเล่นดีกว่า หุหุหุ

OverclockZone Member

อ่า แรมการ์ดจอเยอะก็แทบจะไม่เกี่ยวกับความเร็วเลยครับ อีกอย่าง 2400pro เห็นแรม 880 mb นี่คงเป็น hyper memory อ่ะครับ คือมันจะไปดึงแรมเครื่องมาช่วยด้วยในกรณีที่แรมของตัวการ์ดหมดนะครับ ถ้าเล่น low น่าจะพอได้นะครับ อาจมีกระตุกบ้าง (คงจาเยอะ ) คงมีปาฏิหารยากอ่าคับ เพราะการ์ดจอรุ่นนี้ยังไงก็เล่น crysis ภาพสวยๆไม่ได้ครับ ถ้าไม่เชื่อลองดูก็ได้ครับ แต่ผมว่าคุณจะรำคาญการกระตุกซะมากกว่า อิอิ

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

ผมใช้ 8600GT เล่นมีเดียม ช่วงแรกก็ดีพอหลังๆกระตุกได้ใจมากครับ

Bookmarks

Bookmarks