Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามข้อสงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามข้อสงสัยครับ

เริ่มกันเลยน่ะครับ

1. บอร์ดที่วางขายตอนนี้สามารถรองรับ AMD 65nm และ 4 core ใหม่ได้หรือเปล่า?

2. แล้วเมื่อไร 65nm จะวางขาย ตอนไหนครับ

3. เคยเห็นกระทู้เกี่ยวกับ Pci-Express ver2.0 อยากทราบว่ามันวิ่ง 16x เท่าเดิมหรือเปล่าหรือ 32x ถ้าวิ่ง 16x มันจะต่างกับ ver แรกมากใหม่ครับ แล้วตอนไหน ver2.0 จะมา? และมีความเป็นไปได้ไหมจะเริ่มใช้กับ GF 8 series หรือจะเริ่มที่ GF9

4. ระบบ ready boots ของ vista ต้องใช้ hard disk รุ่นใหม่ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีวางขายหรือยัง ถ้าวางขายมันจะเป็น S-ATA600 หรือ 300 เท่าเดิม

5. แล้วเมื่อไหร่ GF 8 series จะออกครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและตอบน่ะครับ

ข้อ 1 ไม่ทราบครับท่าน
    ข้อ 2 เห็นว่าจะเป็นต้นปีหน้าครับ
    ข้อ 3 ยังไม่ทราบรายละเอียดที่แท้จริง
    ข้อ 4 ฮาร์ดดิสก์ธรรมดาก็ใช้ได้ครับ
    ข้อ 5 อีกไม่นานเกินรอ

Comment

1. บอร์ดที่วางขายตอนนี้สามารถรองรับ AMD 65nm และ 4 core ใหม่ได้หรือเปล่า?
      -ไม่รู้ครับ หน้าตา CPU ยังไม่เห็นเลย

2. แล้วเมื่อไร 65nm จะวางขาย ตอนไหนครับ
      -ใจเย็นครับ รอให้เขาขาย AM2 ให้ได้กำไรพอสมควรก่อนครับ

3.เคยเห็นกระทู้เกี่ยวกับ Pci-Express ver2.0 อยากทราบว่ามันวิ่ง 16x เท่าเดิมหรือเปล่าหรือ 32x ถ้าวิ่ง 16x มันจะต่างกับ ver แรกมากใหม่ครับ แล้วตอนไหน ver2.0 จะมา? และมีความเป็นไปได้ไหมจะเริ่มใช้กับ GF 8 series หรือจะเริ่มที่ GF9
      -ผมก็อยากรู้เหมือนกันอันนี้

4. ระบบ ready boots ของ vista ต้องใช้ hard disk รุ่นใหม่ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีวางขายหรือยัง ถ้าวางขายมันจะเป็น S-ATA600 หรือ 300 เท่าเดิม
      -5555

5. แล้วเมื่อไหร่ GF 8 series จะออกครับ
      ปวดหัวจริงๆกับเทคโนโลยีใหม่ๆนี้

ตกลง จขกท จะซื้อใช้ใหมครับ รอดูอยู่นะชุดนี้

Comment

ใช่ครับจะซื้อใหม่ ถ้าของใหม่มันนาน ถึงกลางปีหน้าก็คงซื้อตอนนี้เลย ถ้าต้นปีก็รอนิดหนึ่ง แต่ที่จริงคอมที่ใช้อยู่ก็ ไม่ใช่ว่าอืด อายุการใช้งาน 3 ปีครึ่งล่ะ

P4 2.4B
        Ram 1GB DDR400
        Mainboard ยี่ห้อไรไม่รู้ ซื้อ brand name ครับ Laser chip Via P4X533
        VGA ASUS GF6200GE

ตอนนี้ลังเลอย่างแรง ว่าจะอัพ หรือ จะซื้อใหม่ รอปลายปี 2007 หรือ ปี 2008 ไปเลย
        ถ้าอัพก็คงจะซื้อ AGP 7600GS มาใส่

Comment

Comment

ดำดำ

Comment

2 ปีแล้วนะ ..

Comment

Working...
              X