overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ็HALF-LIFE 2 EP2 ด่านนี้มันไปต่อยังไงครับ

OverclockZone Member ksurachai's Avatar

Default ็HALF-LIFE 2 EP2 ด่านนี้มันไปต่อยังไงครับ

เล่นเพลินๆช่วงวันหยุด กะลังสนุก กลับมาติด เลยไม่เพลินเลย รบกวนท่านที่ผ่านแล้ว
    ช่วยทีครับ ด่านที่เราขับรถมาแล้วมาเจอโรงนา แล้วเราก็เข้าไปในโรงนา ยิงแท่งพลังงาน
    แตกแล้วมีหนอนยักษ์ออกมาโชว์ตัวแล้วระเบิดตาย เราก็ออกมายิงกับพวกข้างนอกโรงนา...เรียกว่าทหารแล้วกัน
    แล้วขับต่อไปเพื่อหนี ฮ. แล้วพุ่งชนรั้ว ขับหนีไปตามทางรถไฟ หนีไปจนสุดท้ายรถก็ไฟใหม้ แล้ว
    มีผู้ชายมาเรียกให้หลบในตู้คอนเทนเนอร์แล้วเค้าก็โดน ฮ.ยิงตาย ผมก็หาทางคลานเข้าไปข้างใน
    แล้วไปยิงสู้ ฮ.กับพวกเพื่อนอยู่นานสองนาน ก็มีแม่สาวสวยคอยโยน กล่องยารักษาลงมาให้
    เรื่อยๆ สู้จน ฮ.หายไปครับ สนุกมากๆ แต่มาเริ่มหมดสนุกก็อีตรงที่ว่า มันจะให้ไปใหนต่อ ผมทั้ง
    มุด ทั้งคลาน ก็ไม่มีที่ไป ทำไมมันให้คิดมากมายอย่างนี้ รบกวนด้วยนะครับ มันจะต้องทำไง
    ต่อครับ ( แค่ตอนจะเอารถข้ามสะพานมายังไงก็เกือบบ้าไปทีนึงแล้ว ใครจะไปเดาใจใอ้คนสร้างมันออก )
    Last edited by ksurachai; 19 Feb 2008 at 12:45:06.

OverclockZone Member

ผ่านมานานมากจนจำไม่ได้แล้วครับ - - มันคุ้นๆแต่นึกไม่ออก

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ด่าน Under the Radar

เมื่อทำลาย ฮ. ได้แล้ว เดินตามเพื่อนเข้าไป เขาจะพาคุณไปที่ทางลง ซึ่งมีซอมบี้รออยู่ข้างนอก ทำลายไม้ที่กั้นทางเข้าแล้วจัดการพวกมันให้หมด ระวังพวกที่ถือระเบิดมาด้วย ออกไปแล้วปีนขึ้นกระบะรถทางขวาเพื่อเข้าไปทางหน้าต่าง ออกไปข้างนอกจะเห็นรั้วเหล็กที่มีช่องให้มุดผ่านไปได้ จากนี้คุณจะต้องก้มต่ำเข้าไว้ ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นเป้าของปืนกลทันที ลอดผ่านท่อออกมา ใช้ซากรถเป็นที่กำบัง ใช้ระเบิดจัดการปืนกลทางขวามือ แล้วมุ่งหน้าไปที่นั่น ระวังทหาร Combine ด้วย ออกมาอีกด้านโดยการคลานผ่านซากรถตู้ ก้มตัวเดินไปเรื่อยๆ ผ่านซากรถไปอีก ระวังซอมบี้ที่จะแอบคลานมาข้างหลังด้วย จนในที่สุดคุณก็ผ่านพ้นรัศมีของปืนกลมาได้

Credit - คุณ : Letterman OS
    Last edited by hoomupoo; 19 Feb 2008 at 11:55:53.

OverclockZone Member ksurachai's Avatar

Quote Originally Posted by hoomupoo View Post
    ด่าน Under the Radar

เมื่อทำลาย ฮ. ได้แล้ว เดินตามเพื่อนเข้าไป เขาจะพาคุณไปที่ทางลง ซึ่งมีซอมบี้รออยู่ข้างนอก ทำลายไม้ที่กั้นทางเข้าแล้วจัดการพวกมันให้หมด ระวังพวกที่ถือระเบิดมาด้วย ออกไปแล้วปีนขึ้นกระบะรถทางขวาเพื่อเข้าไปทางหน้าต่าง ออกไปข้างนอกจะเห็นรั้วเหล็กที่มีช่องให้มุดผ่านไปได้ จากนี้คุณจะต้องก้มต่ำเข้าไว้ ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นเป้าของปืนกลทันที ลอดผ่านท่อออกมา ใช้ซากรถเป็นที่กำบัง ใช้ระเบิดจัดการปืนกลทางขวามือ แล้วมุ่งหน้าไปที่นั่น ระวังทหาร Combine ด้วย ออกมาอีกด้านโดยการคลานผ่านซากรถตู้ ก้มตัวเดินไปเรื่อยๆ ผ่านซากรถไปอีก ระวังซอมบี้ที่จะแอบคลานมาข้างหลังด้วย จนในที่สุดคุณก็ผ่านพ้นรัศมีของปืนกลมาได้

Credit - คุณ : Letterman OS
    ครับ ด่านนี้เลยครับ อย่างที่ว่า ยิงกันหูดับตับใหม้ พอ ฮ. หายไป ก็ไปต่อไม่ได้
    เดินเข้าไปหาเพื่อนผมก็ลองนะครับ เพื่อนก็พากันเดินถอยหนี เดินชน ก็เดินถอยอยู่อย่างนั้น
    ของผมเหลือเพื่อนอยู่ 2 คนครับ กับ alyxx อีกคน
    หรือจะเป็นเพราะว่าผมใช้ Trainer รันเกมส์นี้ กรณียากจริงๆผมถึงจะกดใช้ มันเกี่ยวมั๊ยครับ
    สรุปว่าเสร็จให้เดินไปหาเพื่อนนะครับ เพื่อนเหลือ 2 นาย ผมจะไปลองใหม่ตั้งแต่ รบกับทหาร
    ที่โรงนาเลย จะรันแบบธรรมดาเข้าเกมส์
    ขอขอบคุณมากๆเลยครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

สาเหตุอาจมาจากอย่างว่าก็ได้นะครับ
    ลอง Run เข้าเกมเเบบปกติดูครับ
    (หายไม่หาค่อยมาว่ากันอีกทีนึงครับ)

ถ้ามีปัญหาไรเพิ่มเติมก็ถามมาได้เลยนะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เกมนี้มันใช้คอนโซลพิมพ์สูตรได้ไม่ใช่เหรอน่าจะสูตรเดิมๆนะ
    ถ้ายากใช้สูตรพิมพ์ดีกว่าครับ

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

ตามรูปนะครับ ให้เราเดินไปทางซ้ายของรูปนะครับ มันจะมีทางเล็กๆ อยู่ตรงแถวนั้น (ด้านซ้ายมือ) ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าอยู่ตรงแถวไหน แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นประตูทางเข้า หรือว่าเป็นรั้วพังนะครับ ที่แน่ๆ ไปทางนั้นแน่นอน

แต่ที่สำคัญกว่านั้น คุณต้องยิง ฮ.ให้ร่วงนะครับ โดยการจับลูกระเบิดโยนไปที่ ฮ. จนกว่ามันจะระเบิด นั่นแหละ

และ ถ้าไม่ได้ ช่วย เซฟรูปฝั่งทางซ้ายที่ผมว่ามาให้ดูหน่อยนะครับ ผมนึกภาพไม่ค่อยออกเท่าไหร่

เอาภาพมาให้ดูครับ เหลือ 2 คน ผมเดินเข้าไปหา พวกก็ถอยหนีทั้ง 2 คน
    ก็เลยไม่รู้จะไปต่อยังไง แล้วภาพเป็นมุมฝั่งซ้ายที่ทั่น neokonin ถามถึง
    มันมีที่ลอดไปตรงใหนยังไง รบกวนด้วยครับ ทุกทั่น จบแล้วจะได้ไปเล่น
    EP1 เล่นไปได้หน่อยก็ติดแล้ว แก่แล้วครับ คิดอะไรมากๆ cpu มันร้อน

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

อ๋อ ผมพอจะนึกออกแระ ความจริงด่านนี้ ถ้าเรายิง ฮ. ร่วงแล้ว จะมีเพื่อนของเราเปิดประตูมารับเราเอง หรือมาพาเราเข้าประตูไป ดูทางฝั่งขวาของภาพนี้นะครับ มันจะมีประตูอยู่ และ Buddy เราก้อรอเราอยู่ในนั้นด้วย แต่พอพวกเค้าเปิดประตูมาแล้ว ก้อให้เราไปคนเดียวเหมือนเดิม ไปเจอกันอีกที ที่ไหนก็จำไม่ได้แระ เหอเหอ

แต่ที่แน่ๆ ถ้ายิง ฮ. ร่วงแล้ว และไม่มีคนมารับเรา (เพราะว่าคนที่มารับเราเค้าจะเป็นคนเปิดประตูให้เราผ่านไปได้) แต่ถ้า ไม่มีคนมา ก็น่าจะเป็นที่เกมส์แล้วละครับ อาจจะมีบางช่วงที่มันเจ๊ง ตอนผมเล่นก็เป็น แต่ว่า มันตอนยิงเจ้าตัว 3 ขาช่วงใกล้จะจบแล้วอะครับ

แต่นี่ถ้า คุณ ksurachai ทำอย่างที่ผมว่าทุกอย่างแล้ว แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็น่าจะเป็นที่เกมส์แล้วละครับ เหอเหอ

ครับ มันมีประตูทางด้านขวาที่ล็อคอยู่ ผมพยายามไปเปิด มันก็ก๊อกแก๊กๆอยู่นั่น แต่เปิดไม่ออก
    คงเป็นที่เกมส์แล้วล่ะ เดี๋ยวจะเซฟ แล้วลงใหม่ดู ถ้ายังไม่หายก็คงเอาภาค 1 มาสร้างปัญหาให้ทั่น
    ทั้งหลายได้ช่วยแก้ครับ ... แห่ะ !!! เฒ่าทารก
    hoomupoo / Freekickgundam / Neokonin
    ขอขอบคุณทุกๆทั่นที่เข้ามาให้ความช่วยเหลือครับ

ขอบคุณทุกๆทั่นคร้าบบบบ ผ่านเรียบร้อยแล้วครับ กลับไปเริ่มใหม่ตั้งแต่ตรง
    สะพานขาด แล้วขับรถเข้าอุโมงมา แล้วก็มาเรื่อยๆโดยไม่กดสูตร ฮ.ระเบิดตูม
    ก็มีพรรคพวกมาเรียกเข้าประตูครับ มันหยด เล่นจนจบ ใช้สูตรบ้าง ไม่ใช้บ้าง
    แต่เป็สูตรพิมพ์เอาที่คอนโซลนะครับ จนพ่อ alyxx ตายก็จบ เลยลง ep1 แล้ว
    เล่น เลยเริ่มพอจะเดาๆปริศนาของ hl ออก เลยเล่นมันจบไปอีกภาค
    ขอขอบคุณทุกทั่นที่ให้ความช่วยเหลืออีกครั้งนะครับ ...

Bookmarks

Bookmarks