overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ขอคำแนะนำ VGA_Dell Slim Case ตามรูปด้วยครับ

OverclockZone Member

Default Low Profiles VGA mini Mod ตามรูปด้วยครับ

หลังจากที่หามานาน
    และได้ Idea จากที่นี่ ก็เลยอยาก Share Idea ให้เพื่อน
    แปลงจาก Bracket เดิม 1 ชิ้น --> Low Bracket 2 ชิ้น
    ใช้ได้ครบทุกช่อง
    ประสิทธิภาพเดิมๆ 100%
    ความสวยงาม 70%

ข้อความเดิม
    จะเอาไปใสกับ Dell Vostro 200 Case Slim.
    ขนาดความสูง (รวมที่เสียบ เข้าช่อง Slot) 8.00 cm.
    ขนาดความสูง (เฉพาะหน้าตัด 4 เหลี่ยมผืนผ้า) 6.50 ถึง 6.70 cm. โดยประมาณ

รองรับ DX10 (พอดีใช้ Vista)
    เล่นเกม นิดหน่อย Tiger 2008, NFS(แบบLow)

รบกวนผู้รู้ด้วยครับว่า เราจะหา PCI-E (รูปได้จากใน Board ที่นี่แหละครับ)
    ATI HD 3450 ตามรูป จะต้องเลือกเป็นยี้ห้ออะไร เพราะดูจากขนาดก็น่าจะเล็กดี
    รบกวนด้วยครับ
    รูป รูป
    Last edited by econguy; 14 Mar 2008 at 13:01:46. Reason: เพิ่มเติมรูป

Moderator Gearhead's Avatar

ค่อนหายากครับ จะเรียกว่าไม่มีเลยก็คงได้ครับ การ์ดแบบที่ PCB ครึ่งใบมีเยอะครับ แต่เพราะ แบบที่ PCI Bracket (แผ่นด้านหลังการ์ดที่ยึดกับเคส) แบบครึ่งใบหายาก หรือ แทบจะเรียกได้ว่าไม่มีเลยครับ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

Asus 8400GS synex มีแผงหลังให้ครับ

ส่วน ati ต้องลองสอบถาม vender เอา

ขอบคุณ 2 ท่านมาก
    -คุณ Gearhead เข้าใจครับเรื่อง PCI Bracket ผมก็รู้สึกอย่างนั่น
    เพราะหาตาม Board แทบไม่เจอ แต่เผื่อมีรุ่นใหม่ๆ โดยเฉพาะรูปการ์ดด้านบน

-คุณ Night Angel หมายความว่า Asus 8400GS มี PCI Bracket ครึ่งใบหรือครับ
    แนะนำรุ่นด้วยครับ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ

Asus EN8400GS ไม่น่าจะมี PCI-Bracket แบบครึ่งแผ่นครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=162708
    รูป รูป
    • File Type: jpg S1.jpg (130.9 KB, 338 views)

Default ขอออกความเห็น

ถ้าแบ็คเก็ตไม่มีก็ทำเองได้ครับ ขอให้เป็นการ์ดครึ่งใบ ผมก็ใช้เคสเล็ก(Delux B166) ก็ทำเองเหมือนกัน เอาแบ็คเก็ตตัวที่อยู่ในเคสมาเจาะรูแล้วใส่แทนในการ์ดครับ ไว้ว่างๆจะเอารูปมาให้ดูครับ (ตอนนี้ขี้เกียจแกะเคส)
    ลืมบอกผมใช้ Spark GF8400 ครับ

ลืมนึกไปเลยครับ หา Bracket แบบที่เหล็กอ่อนหน่อยๆ

Thank You!
    Mr.Theerapong Idea คุณ Click มากๆ ครับ

Up

ผมเคยเห็นมีขายนะครับ Bracket ที่ใส่กับพวกเคส dell,hp ตัวเล็กๆนี่แล
    แต่ที่ไหนจำไม่ได้จริงๆ (ไม่แน่ใจว่าของไทยหรือป่าวด้วย ><)
    แต่ที่พอเห็นบ้างแน่ๆก็เป็นการ์ดตัวเล็กที่มี Bracket อันเล็ก ที่มากับพวกการ์ดจอรุ่นเล็กๆเช่น fx5200 ที่มากับเครื่อง dell โดยเฉพาะ

ขอบคุณครับ สำหรับ Feed Back ดีๆ แบบนี้ครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับหลายท่านครับ

นี่ก็การ์ดครึ่งใบ ไม่รู้มี Backet ให้หรือเปล่านะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=172504

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

ผมว่ามีนะ มันแถมว่ากับ sound card live! 5.1 24 bit น่ะ แต่ต้องไป mo เยอะเลย

เพิ่มเติมรูป เผื่อคนอื่นๆ

รบกวนถามว่า vostro 200 นี่ ราคาเท่าไหร่หรือครับ
    spec มีอะไรบ้างหรือครับ

OverclockZone Member [CS]kentaro's Avatar
    เวียงจันทร์ ประเทศ ลาว

เท่า ที่จำได้ มี powercolor 1600 / 1650 pro นี่ละมั้ง ผมเคยเห็นครับแถมแผงหลังด้วยครับ
    เพราะตอนแรกผมก็เล็งอยู่ครับ ไม่แน่ใจรุ่นนะครับ ว่า 1600 หรือ 1650 แต่มีแน่ครับ

รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี บางใหญ่

ผมใช้วิธี โทรไปขอ Com7 มาครับ

Bookmarks

Bookmarks