Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับปัญหาไวเลตในโน๊ตบุ๊คหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับปัญหาไวเลตในโน๊ตบุ๊คหน่อยคับ

ผมใช้s41-322 นะคับ ที่นี่ผมได้ไปใช้เนตที่ห้องสมุดกลางมหาลัยเพื่อใช้เนตบ่อย(เนื่องจากเนตเร็ว20MBและมีแอร์+ปลั๊กเสียบ และเปิดถึง5ทุ่ม)

เมื่อก่อนใช้มาไม่เป็นไร จนกะทั่งเมื่ออาทิตย์ก่อนๆผมก็ใช้เนตปกติ มันก็ขึ้นเครื่องหมายตกใจมาหน้าจอคอม(ตรงโลโก้เนตไวไฟ) ทีนี้ผมก็นึกว่าs41ผมมีปัยหาลองกดDISABLE ไปต่อใหม่ รีสตาท ไปหลายรอบ connect ใหม่ จนผมทำไปแบบนี้2-3รอบ จนเห็นมีรีแพร์ ก็ลองรีแพร์ดู ก็ยังไม่ได้ ลองไป3ที จนหาย

ผมลองเอาไปใช้ที่คณะ ก็ปกติดี ลองใช้ทีบ้าน(โมเดมไวเลส) ก็ปกติดี ลองกลับมาใช้ห้องสมุดกลางก้ปกติจนวันนี้ตอนเช้า เป็นอีกและ

###ผมกดรีแพร์ไป10กว่ารอบก็ไม่หาย ผมพาเพื่อนมาด้วย2คน(ดูว่าเกี่ยวกับเครื่องเปล่า)มันใช้hp รุ่น2626 กับโซนี่รุ่นไรไม่รู้ที่บอดี้สีชมพู สรุปเครื่องผมก็ปกติ###

พวกมันก็เป็นกัน กดรีแพร์จนไม่หาย กดรีเฟรช กดconnect ใหม่ ทำกันอยู่20กว่านาทีกว่าจะใช้ได้--"

####สรุปมันเป็นที่ตัวเนตโมเดมมหาลัยใช่ไหมคับแล้วผมจะพอมีวิธีแก้ไหมแบบบางทีรีบใช้เนตอ่า

รำคาญต้องมานั่งรีแพร์หลายๆรอบ ใครรู้พอช่วยผมทีคับ####

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Last edited by 12345678910; 19 Feb 2008, 13:10:37.

ทำรูปขึ้นไม่ได้อ่าคับรบกวนคิกดูรูปข้างใต้นะคับ--"

Comment

Comment

เค้าน่าจะล๊อก นะ (ให้ IP บาง IP เล่นได้)
        Last edited by TWK.; 19 Feb 2008, 13:33:55.

Comment

บางที ตัว Access Point ของมหาลัยก็รับไม่ไหวเหมือนกันนะครับ ก็จะเกิดอาการแบบนี้เอาได้

Comment

AP เสียคับ

อาการอย่างนี้ AP เสียชัวร์คับ

Comment

ขอบคุณคับที่ทุกคนตอบ เช้านี้ไปลองต่อไม่เป็น แต่โน๊ตบุ๊คเพื่อนผมเอเซอร์เป็น สงสัยเป็นอย่างที่ทุกท่านบอก

เพราะคนใช้เยอะอะคับเนื่องจากเนตแรง มีปลั๊กเสียบ ห้องแอร์ และเปิด08.00-23.00

Comment

Working...
              X