Announcement

Collapse
No announcement yet.

bus ram เยอะดีอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bus ram เยอะดีอย่างไรครับ

สมมุติ Corsair / bus 400 กับ Corsair / bus 800 นี้ ต่างกันอย่างไรหรอครับ มีผลอ่ะไรบ้างครับ

ไม่ทราบเหมือนกันนะเเต่เคยได้ยินว่าต่างเยอะ รอท่านต่อไปละกันคับ

อย่างน้อยก็เลขสวยกว่า

Comment

บัสเยอะความเร็วในการส่งข้อมูลก็สูงกว่าและมีผลในทุกๆด้านของการใช้งานครับ

Comment

ก็เปรียบเหมือนความเร็ว CPU ครับ ยิ่งเยอะก็ยิ่งดี ยิ่งสามรถโอนถ่ายข้อมูลได้มากขึ้นต่อ 1 วินาทีครับ

Comment

บัสเยอะ Latency ก็เยอะตาม สรุปว่าเร็วเท่าเดิม อย่าง 800CL4 กะ 1000CL5 ก็เร็วพอกัน

Comment

ยิ่งเยอะ ก็ยิ่งดีครับ เข้า และ ออก ได้เร็ว ใน CL เดียวกัน

Comment

Working...
            X