Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ S41 ขอเพื่อนๆเป็นงี้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ S41 ขอเพื่อนๆเป็นงี้มั้ยครับ

ผมซื้อ S41 มาได้สัก 2-3 เดือนละก็ไม่ได้สังเกตมันนะ เพิ่งมาสังเกตตอนนี้เพราะซื้อโน้ตบุ๊ค Acer ใหม่ให้แฟน ก็เห็นว่าจอ S41 มันอมเหลืองๆกว่า Acer หรือ HP(ที่ทำงาน)รุ่นใหม่ๆอะนะ ทดสอบโดยเปิดไปหน้าที่เหมือนๆกัน โดยพื้นสีขาวของ S41 มันจะดูอมเหลืองๆกว่าอะ
    เพื่อนๆเคยเอาของตัวเองเทียบกับ Acer หรือ HP รุ่นใหม่ๆดูไหมครับ ผมใช้ Viata นะ แต่แฟนใช้ XP ถามดูเพราะกังวล ไม่รู้จอเราผิดปกติกว่า S41 เครื่องอื่นๆมั้ย หรือเป็นปกติของมันก็จะได้สบายใจ
    Last edited by timber; 19 Feb 2008, 20:47:28. Reason: เพิ่มเติม

เปนครับ เคยเทียบกับจอพีซีแล้วเหลืองกว่าผมเลยเซ็ทที่ไดร์เวอร์ของNvidia ช่วยได้นิดนึง
    แต่เซ็ทแล้วหน้าจอจะหมองกว่าคับ

Comment

แล้วเคยเทียบกับจอโน้ตบุ๊ครุ่นใหม่ๆของยี่ห้ออื่นมั้ยครับ อยากรู้มากๆ คาใจๆ ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบของผมก็แสดงว่าปกติ

Comment

แล้วจะแก้ไขยังไงครับ

Comment

เป็นปัญหามากเหมือนกันครับ กำลังหาวิธีแก้อยู่เหมือนกัน ทำงานกราฟฟิคไม่ค่อยเวิึคอะ ยิ่งพวกสีด้วยแล้ว คิดไม่ตกจริงๆ น่าจะเป็นที่ไดฟ์เวอร์หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ก่อนที่จะอัพเป็น 169 มันจะเพี้ยนๆ พออัพเป็น 169 แล้วรู้สึกว่าดีขึ้น รอผู้รู้ เข้ามาแสดงความเห็นกันต่อไป

Comment

อย่าเป้น Hardware เล้ย

สาธุ

Comment

Color Setting ใน Nvidia Control Panel ช่วยท่านได้

Comment

ตั้งแล้วครับ ไม่ช่วยอะไรเลย หรือต้องทำไงครับ

Comment

Working...
                X