Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ดคับ

Asrock ALiveNF6G-VSTA

AsRock ALiveNF5-VSTA

มันต่างกันยังไงเหรอคับ ตัวไหนแรงกว่า มีช่องเสียบแรมกี่ช่อง

อีกอย่างครับ PCI กะ agp คืออะไรเหรอคับ

ดูได้จากที่ไหน

ขอบคุนมากๆคับ

เอไล 6 กับ เอไล 5 เป็น ชื่อรุ่น ครับ ผม ซึ่ง เอไล 6 ออก มาหลัง เอไล 5 ครับ รีวิว เมนบอด เอไล 6 สามารถดู ได้ ที่ หน้า เว็บ นี้ เลย ครับ ผม มี ช่องเสียบ เเรม 2 ช่อง ครับ ท่า เปรียบเทียบ ราคาในตอนนี้ ขอบอกว่า เอไล 6 จะคุ้ม กว่า มากครับ มือ 1 ปะมาน 1600-1700 บาท ครับผม ส่วน PCI กับ AGP เป็น ช่อง เสียบ สล๊อต ต่างๆๆครับ เช่น กาดจอ เป็น ต้น ใน เมน บอด รุ่นใหม่ นี้ ที่เสียบ สล๊อต จะเป้น PCI หมด แล้ว ครับผม ส่วน การ ดู นั้น ดู จาก กล่อง ก็ได้ ครับ ว่า ช่องกาด จอ รอง รับ เอจีพี หรือ พีซีไอ ครับ การสัง เกต เเบบ ง่าย ที่ สุด นะครับ ตัว ทองแดง ของ AGP จะมี 3 ช่วง ครับ ส่วน PCI สังเกต โดย ง่าย จะมี 2 ช่วง ครับ ซึ่ง ช่วง หน้า มัน เล็กๆ ส่วน หลัง มัน จะยาวๆๆ ครับผม ปล. ศึกษา ได้ ไม่ยากครับผม

Comment

http://www.overclockzone.com/pondtra...STA/index.html
      นี่เป้น ลิ้ง หน้า เว็บ นี้ เอง นะครับ สำหรับ บอด เอไล 6 ครับผม หน้าตาเป้น แบบ ใน รูปครับ
      อิอิ ปล.จขกท สนใจ เมนบอดรุ่นนี้ไหม ครับ ผมกำลัง จะขาย ที่ 1400 บาท อะครับ ของ ซื้อ มา เมื่อ วัน ศุก ที่ 15 กุมภา นี้เอง ครับ ของใหม่ เอี่ยม อุปกรณ์ ยกกล่อง ที่ ขายเพราะ ผม เอาเงน ไปซื้อ เมน บอด รุ่นใหม่ อะครับ อิอิ

Comment

alive6pดีฟ่า ฟันธง แต่ว่าให้ดีกว่านี้เอา7ไปเลย

Comment

ขอบคุน คุณ Akezaa และคุณ sicklab มากครับ

ปล. ผมสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ
          ยังไงผมจะ pm ไปทีหลังแล้วกันนะครับคุณ Akezaa
          ขอบคุนทั้ง2ท่านอีกครั้งครับ

Comment

Working...
          X