Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อสาย Lan หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อสาย Lan หน่อยครับ

ถ้าจะต่อ สายจาก สวิต ไป ฮับ , สวิต ไป สวิต หรือ ฮับไปฮับ เราใช้การตอสาย แบบ
    ขาวส้ม - ส้ม ขาวเขียว - ฟ้า ขาวฟ้า - เขียว ขาวน้ำตาล- น้ำตาล นี่ได้อะป่าวอะครับ

ไม่ได้ครับ

ถ้าต่ออุปกรณ์ - อุปกรณ์ต้องใช้ cross cable

เช่น คอม-คอม

Comment

แต่ผมใช้อยู่ สวิตช์-สวิตช์ ก็ได้นะครับ

Comment

switch hub รุ่นใหม่ๆ ใช้สายlanปกติได้แล้ว

Comment

ถ้าโดยหลักการ และ อุปกรณ์ รุ่นเก่า จะไม่ได้นะงับ
          แต่สำหรับรุ่นใหม่ๆ สามารถต่อได้งับ มะว่าจะใช้ สาย cross หรือ สายตรง มันก็รู้หมดละ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            ถ้าโดยหลักการ และ อุปกรณ์ รุ่นเก่า จะไม่ได้นะงับ
            แต่สำหรับรุ่นใหม่ๆ สามารถต่อได้งับ มะว่าจะใช้ สาย cross หรือ สายตรง มันก็รู้หมดละ
            ใช่ครับ

Comment

....
              Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:26:09.

Comment

เหมือนกันตรงใช้สายตรง ต่างกันสาย cross

Comment

แล้วจากRouter ไปSwitchอ่ะครับต่อแบบไหน

Comment

Working...
                  X