Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specนี้psu Enamax 460w เอาไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Specนี้psu Enamax 460w เอาไหวมั้ยครับ

CPU : intel E8400 หรือ Q6600
    MB : P5KE-Wifi AP
    HDD : Seagate SATAII 320gb*2 raid0
    RAM : Corsair XMS twin 1gb*2 DDRII 800
    VGA : XFX 8800gs xxx
    DVD : Liteon DVD-RW
    Case : CoolerMaster Mystique 632
    PSU : Enamax 460w

พอดีมี PSU ของเก่าอยู่อะครับขี้เกียจซื้อใหม่ ไม่ทราบว่าเอาอยู่ไหมครับ
    ถ้าไม่ไหวก็คงเอา 8600gt แล้ว CPU จำเป็นต้องใส่ซิ้งมั้ย ไม่ได้ OC อะครับ
    เกมส์ก็เล่นบ้าง แต่คงไม่เล่น crysis อย่างมากก็แค่ call of duty4 และก็เกมส์ online ทั่วไป อีกอย่างใช้จอ wide 22" อะครับ Specนี้โอเคมั้ยครับ ควรเพิ่มเติมหรือเปลี่ยนอะไรช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตามความคิดส่วนตัวแล้ว คงไม่น่าจะพอครับ

Comment

ไหว ครับ ถ้าไม่เพิ่มอะไรมากกว่านี้ยังถือว่ายังได้อยู่

Comment

พอไหว ปริ่มๆ

Comment

เหลือๆ

Comment

E6750
            ASUS P5N32-E SLI
            Geil 2*2 G
            HDD 160+320+500+500+1000
            HD3870
            ASUS DVD-RW
            ENERMAX 460 W

ใช้แบบเล่นเกมไป โหลดบิตไป

Comment

ใช่ครับ เหลือ ๆ (ใช้อยู่)

Comment

มารับรองครับถ้าท่าน Origional ยืนยันรับรองได้ครับว่าชัวร์

Comment

HDD 2 ลูก
                  DVD อันเดียว
                  การ์ดจอก็ไม่บ้าพลัง
                  ซาวน์ดการ์ด ก็ไม่มี

"พอครับ" เหลือๆเลย สเปกตามลายเซ็นต์ผม อัดอุปกรณ์อื่นเพิ่มเข้าไปอีก ยังพอเลย

Comment

พอครับ สบายๆแต่รุ้สึกว่า Q6600 จะกินไฟมากกว่า E8400 มั้งครับ

Comment

สูสีๆครับ มีเสียว

Comment

เหลือบานเบอะ

Comment

ขอถามด้วยคนครับ ถ้า

Q6600
                          HDD 1 ลูก(อาจมีเพิ่มเป็น2)
                          DVD 1 ตัว
                          8800GTS G92 1 ตัว
                          x-fi music 1 ตัว

oc นิดหน่อย enermax 460 พอไหมครับ

ถ้าไม่พออย่างต่ำควรเท่าไหร่ดี

Comment

ตอบท่าน hachi และผู้อ่านทุกท่าน(ถ้าแวะมาอ่านพอดิบ พอดี)
                            สเปคที่ท่านว่ามา 460 วัตต์สบายๆครับไม่ต้องกังวลแต่ถ้าได้มากกว่านี้ก็ดี เพราะPSU ต่างจากแรมนะครับไม่สามารถซื้อมาเพิ่มใส่ได้เหมือนแรม แต่ถ้ามีอยู่แล้วใช้ได้เลยแต่ต้องถามว่าใช้มานานยังด้วยนะครับไม่ใช่ ใช้มาจะ5ปีแล้ว อย่างนี้อาจจะมีการจ่ายไฟไม่คงเส้นคงวาบ้าง เหมือนรถครับใหม่ๆก็เครื่องแน่น ฟิตสตารท์ติดง่าย ผ่านไฟ3ปีอาการเริ่มออก ต้องถามตัวเองก่อนด้วยว่าพร้อมที่จะเสียสละ(ทำงานกว่าจะหามาได้ )เงินอีกสี่พันกว่าบาทเพือซื้อ PSU ดีๆไหมเพราะเราจะเห็นคุณค่าของPSU ดีๆก็ต่อเมื่อ Hd เสีย Vga เปิดไม่ติดอะไรทำนองนี้งั้ยคิดดูครับ เคยเจอกับตัวเองประสบการณ์อันเ ล .....ว ร้ายของPSU ไม่มียี่ห้อตัวนึง เล่นเอาMb กลับบ้านเก่าเลย เข็ดครับท่าน

Comment

ขอบคุณหลายๆครับสำหรับคำแนะนำ แล้วCPU จำเป็นต้องเปลี่ยนซิ้งใหม่มั้ยครับ หรือเดิมๆก็โอเค ไม่ได้OC อะครับ แต่ที่บ้านไม่ได้ติดแอร์ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น 8800gt
                              460w จะยังไหวมั้ย แต่ลึกๆก็อยากได้ Zalman 9700nt ไม่ก็ TR ultra 120 extreme หุหุ

Comment

Working...
                              X