Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive Harddisk Data หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive Harddisk Data หาย

กำลัง Copy file ใส่ Harddisk Removableอยู่ดีๆ ก็มีเตือนอะไรไม่รู้ windows ขึ้น แล้ว ก็ Error ที่ copy
    แล้ว ปรากฎว่า ข้อมูลใน Drive ที่เสียบหายไปหมดเลย ทำไงดี

partition fail / hdd so bad //

it's bad news.

Comment

format ยังอะครับ ถ้ายัง เอามาไห้ผมลองครับ อาจจะได้ข้อมูลกลับมา

Comment

แนะนำให้ใช้โปรแกรม Stellar Phoenix ดูก่อนครับ ถ้าต้องการดึงข้อมูลเก่ามาใช้
        ตัวนี้ใช้ง่ายและดีครับ
        เคสผมเคยเกิดเรื่องว่า แผ่น CD หล่นใส่ HDD (เอาออกมาวางไว้ข้างนอก) อย่างจัง ระหว่างอ่าน-เขียนข้อมูล มันก็เกิดอาการค้างไปเลยครับ รีบูตเข้า windows อีกที มองไม่เห็นแล้ว เอ้า!! งานเข้าทีนี้
        ลองใช้ตัวอื่น ๆ กู้ข้อมูลก็มองไม่เห็นเลยครับ ทั้ง Easy Recovery หรืออะไรแล้วแต่ แต่สุดท้ายก็มาเจอตัวนี้ครับ มองเห็นจากในตัวโปรแกรม ทั้งที่มองไม่เห็นจาก Windows ก็ดึงข้อมูลกลับมาได้ครับ แต่แล้วไม่นานมันก็เกิด BAD เองไปเลย
        หวังว่าคงโชคดีนะครับ

Comment

สายแพ SATA ไม่แน่นรึเปล่าครับ สายหลวม หรืออาจหลุดไปขณะทำงาน ต้องเช็คให้ดีครับ

Comment

Working...
          X