Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผม clock 4000+ ไปที่ 2.7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผม clock 4000+ ไปที่ 2.7

มันจะแรงเท่า 5200+ [65nm] หรือเปล่าครับ

- -"

Comment

Originally posted by kwangkub View Post
      มันจะแรงเท่า 5200+ [65nm] หรือเปล่าครับ
      ในความเร็วคล็อกอาจจะเท่ากัน แต่ใช้งานจริงจะทำได้ไม่ดีเท่า 5200+ ครับ

Comment

CPU อาจดีไม่เท่า

แต่ส่วนอื่นๆที่ขึ้นตามการ OC CPU จะเร็วขึ้นคับ

เช่น RAM วิ่งบัสที่มากกว่าเดิม

Comment

ถ้าได้ 2.7 จริงๆ และบอร์ด ความเร็ว แบนวิทของแรมไม่ อิงกับตัวคูณ

ผมว่า 4000+ @2.7 แรงกว่าครับ เพราะเท่ากับว่า 4000+ ทำงานที่บัสูงกว่า 5200+ เดิมๆมาก แถม แรมก็ต้องวิ่งด้วย ความเร็วที่สูงกว่าด้วยครับ เพราะมันเกิดจาก การ OC ขึ้นมาครับ

แต่จะมากน้อยแค่ใหนนั้นก็ต้อง อยู่ที่ความรู้สึกของผู้ใช้งานครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X