Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCZ Gold Edition VS. OCZ nVidia SLI Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCZ Gold Edition VS. OCZ nVidia SLI Edition

OCZ Gold Edition
    OCZ nVidia SLI Edition
    คือว่าไม่ทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ อยากทราบข้อดีของแต่ละตัวอะครับ ช่วยนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ดันหน่อยครับอยากรู้เหมือนกัน

Comment

อยากรุ้ด้วย

Comment

คือตอนนี้ดูไว้ 3 อันอะคับ vista เเละ Gold เเล้วก้อ SLI
        อยากให้เรียงตามความดีให้หน่อยอะคับ เเล้วมันดีต่างกันยังไงรึเปล่า

Comment

NVIDIA SLI bus8500 แรงกว่าโลดครับ

Comment

คือๆ SLI DDR800 มันจะเป็นบัส8500 หรอคับ

เเล้ว gold กับ vista อะอันไหนเเรงกว่ากันหรอคับ เพราะราคาใกล้กันมากๆ

Comment

Originally posted by incubus View Post
              คือๆ SLI DDR800 มันจะเป็นบัส8500 หรอคับ

เเล้ว gold กับ vista อะอันไหนเเรงกว่ากันหรอคับ เพราะราคาใกล้กันมากๆ
              ddr2 800 pc6400

แต่sli ddr2 1066 pc8500

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิด ก้อช่วยชี้แจงให้ด้วยครับ

Comment

เเล้วมันจะต่างกันยังไงอะคับ 6400 กับ 8500 เนี่ย

Comment

Originally posted by Petruci View Post
                  OCZ Gold Edition
                  OCZ nVidia SLI Edition
                  คือว่าไม่ทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ อยากทราบข้อดีของแต่ละตัวอะครับ ช่วยนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                  มันมีหลายรุ่นมากเลยท่าน ลองเข้าไปดูเองนะครับ
                  http://www.ocztechnology.com/products/ddr2/

Comment

ตอนนี้คิดว่าจะเอาตัว SLI หน่ะคับ เเต่อยากรุ้ว่าต่างกับ goldมาเป่าว

Comment

ใช้อยู่ตัว SLI ถ้า MB เป็น SLI มันจะวิ่งที่ CL 4-4-4-12 1T ได้เอง

Comment

สรุปว่าถ้า SLI จะเเรงกว่า gold หรอคับคือ oc ได้ไกลกว่าใช่มะคับ

Comment

ไม่ได้สรุปว่าแรงกว่าครับแต่ที่ใช้อยู่คือที่ลอง บัส 800@1000 CL 4-4-4-12 2T ได้

ผมใช้ Striker SLI พอเสียบแรมไม่ต้องปรับอะไร มันวิ่งให้ CL 4-4-4-12 1T ให้เลย

เขาตั้งค่ามาให้จากโรงงานครับ ถ้า MB ไม่เป็น SLI ต้องตั้งค่าเอง บัส 800 ราคาประมาณ 2300

1*2G
                          Last edited by ชอบคอม; 26 Feb 2008, 16:17:44.

Comment

ไม่เข้าใจเรื่องค่า CL อะคับ มันยังไงอะคับ

Comment

CL คือค่าเวลาที่แรมจะใช้ในการทำงาน ยิ่งน้อยยิ่งดี เวลาไปซื้อมองดูได้เลยติดอยู่ตามข้างแรมนั้นแหละ

Comment

Working...
                              X