Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5KR จะเปลี่ยน CPU P4 เป็น E8200 แต่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5KR จะเปลี่ยน CPU P4 เป็น E8200 แต่...

ไปดูกระทู้อยู่ 1 กระทู้เข้าบอกว่าประกอบเสร็จแล้วเปิดไม่ขึ้นต้องอัพเดท BIOS แต่ผมอัพ Bios ไม่เป็นครับต้องใช้ Version อ่ะไรแล้วมันมีวีธีอย่างไรบ้างครับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แอสซุสเค้ามีโปรแกรมอัพไบออสมาให้ไนแผ่นไดร์เวอร์แล้วครับ
    ลงโปรแกรมแล้วไปโหลดไบออสตัวล่าสุดจากเว็ปเค้ามาแล้วใช้โปรแกรมลงเลย

Comment

Bios Version 0403

Comment

แล้วถ้าอัพแล้ว Windows ต้องลงใหม่ด้วยมั้ยครับ
        แล้วถ้าอัพแล้วผมต้องเปลี่ยน CPU ทันทีเลยมั้ยครับแบบว่าพออัพแล้ว P4 ของผมต้องถอดเปลี่ยนเป็น E8200 เลยอ่ะครับ
        Last edited by scops; 20 Feb 2008, 15:12:56.

Comment

ต้อง up BIOS ก่อนเปลี่ยน CPU ครับ

Comment

ต้องใช้ CPU ตัวเดิม Up Bios ก่อน
            จากนั้นจึงจะเปลี่ยน Cpu ครับ
            ที่สำคัญช่วงทีี่ Up ห้ามไฟดับเด็ดขาด มิฉะนั้นท่านอาจจะเปิดไม่ติดอีกนะครับ

Comment

Working...
            X