overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ความอึด/ทนของ BenQ

OverclockZone Member

Post ความอึด/ทนของ BenQ

อยากรู้ว่า BenQ มีความอึด/ทนอย่างไรบ้าง มีใครเคยใช้ Notebook BenQ รุ่นไหนก็ได้แล้วไม่เคยมีปัญหาหนัก ๆ เป็นเวลา 2-3 ปีบ้างครับ

คือยังไม่ค่อยไว้ใจ Brand นี้เท่าไหร่เพราะอ่านเจอข้อมลว่าแยกออกมาจาก Acer อ่ะครับ แต่ใจอยากได้ S41 เลยลอง ๆ มาถาม ๆ ความเห็นกันดู เผื่อจะได้ Comment ดี ๆ อันนำไปสู่การซื้อหรือไม่ซื้อ

OverclockZone Member scops's Avatar

ไม่มั่นใจก็ซื้อยี้ห้ออื่นไปซิครับ จบตัดปัญหาไปเลย

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ทำตามหัวใจครับ อย่าฝืน อิอิ

benq เพื่อนผมตกเตียง 5 ครั้ง ยังเนียนดีอยู่เลย

ตามใจชอบครับเพราะถ้ามีเงินมากกว่าก็ไปเลือกตัวเลือกแจ่มๆอื่นได้

ถ้างบมีเท่านี้ มันก็ดีตามงบ

กลัวไรครับ เพื่อน(ร่วมชะตากรรม)มีเยอะ ที่ใช้ยี่ห้อนี้

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ดีคับ ฟันธงใช้มาเกือบจะ5เดือนและยังไม่มีปัญหาไรเลย

6 เดือนแล้วครับ เครื่องไม่เป็นรอย ไร้ท์แผ่นไม่เคยเสีย

ฟันธงอีกคนครับ 3เดือน ยังแล่มครับ

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

จัดไป

OverclockZone Member DynDasE's Avatar

2 ปีแล้วครับ ยังอยู่ดีมีสุขอยู่

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ใช้มาครึ่งปีแล้วครับ ตั้งแต่เดือน ส.ค. 50 รุ่นเล็กน่ะ S31V ลองเอาเจ้า Celeron M440 มาลง OS X 10.5.1 Leopard ยังไม่มีปัญหา(เกี่ยวไหมนี่) เปิด 15 ชม./วัน ครับ รักษาดีมาก(สีขาวต้องเช็ดวันเว้นวัน) ที่แน่ๆผมว่ามันถึกกว่า Acer แน่นอน ลองเอามาเทียบกับเพื่อน วัสดุค่อนข้างดีกว่าพอควร

ตอนผมซื้อคนขายเขาบอกว่า BenQ พยายามสร้างแบรนด์น่ะเพราะขาดทุนจากมือถือเยอะเลย ก็เลยต้องทำออกมาให้ดีๆหน่อยช่วงนี้ กู้ชื่อให้ตัวเอง แต่ถ้ามีงบเยอะเลือกยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ผมพึ่งแนะนำเพื่อนให้เอา Asus เพราะประกัน 2 ปีเมื่อเดือนที่แล้วเอง

OverclockZone Member SuKy's Avatar

ตัวเครื่องเป็นอะลูมิเนียม ส่วนยี่ห้ออื่นเป็นพลาสติกแข็ง ลองคิดดูละกานว่าทนไม่ทน

ขอบคุณทุก ๆ Comment เป็นเว็บบอร์ดที่(ผมว่านะ) มีคนเข้ามา Comment มากที่สุด มากกว่า Pantip อีกแสดงว่าคนเว็บนี้น้ำใจงาม

นับถือ ๆ

OverclockZone Member beersonic's Avatar

กำลังจะสอย BenQ S31 ให้น้องเหมือนกัน หวังว่ามันจะทนจริง

OverclockZone Member meo95's Avatar

Quote Originally Posted by beersonic View Post
    กำลังจะสอย BenQ S31 ให้น้องเหมือนกัน หวังว่ามันจะทนจริง
    ทนทานดีครับ ซื้อมาเกือบจะปีแล้ว ประกอบดีครับ ผมว่าแน่นกว่า S41 อีก
    รู้สึกจะร้อนกว่า S41 แต่ก็ไม่ร้อนมากมายอะไร
    ที่รู้เพราะขายตัว S31มาเล่น 41 แทนครับ

OverclockZone Member nirakan's Avatar

มีโครงการสอยมาเหมือนกันครับ S 41 ตอนนี้กำลังทำการศึกษา ก็ได้ทุกท่านที่นี่แหละครับ ช่วยเหลือ ตแนนี้แทบหมดข้อสงสัยแล้ว เรื่องไดรเวอร์ ซึ่งท่านทั้งหลายยืนยันมาว่า ปัจจุบันนี้ แกไขปัญหาได้ 100% แล้ว ผมล่ะโล่งใจเลย อีก 2 อาทิตย์ได้ฤกษ์ถอยครับผม

เคยเล่นของเพื่อน ประทับใจครับ สุดยอดจริงๆ

ชอบอีกอย่าง ตรงที่รองมืออ่ะครับ เป็นอลูมิเนียม อยู่ในห้องสีไหน มันก็จะสะท้อนแสงสีนั้น สวยไปอีกแบบ เห็นบางคนทำวีวิว ห้องเป็นสีเหลืองๆ หรือไฟเป็นสีส้มไม่รู้ สะท้อนเป็นสีทองเลย

คุณ Nirakan ถ้ามีโปรดี ๆ บอกกันบ้างนะครับ

OverclockZone Member meo95's Avatar

Quote Originally Posted by nirakan View Post
    มีโครงการสอยมาเหมือนกันครับ S 41 ตอนนี้กำลังทำการศึกษา ก็ได้ทุกท่านที่นี่แหละครับ ช่วยเหลือ ตแนนี้แทบหมดข้อสงสัยแล้ว เรื่องไดรเวอร์ ซึ่งท่านทั้งหลายยืนยันมาว่า ปัจจุบันนี้ แกไขปัญหาได้ 100% แล้ว ผมล่ะโล่งใจเลย อีก 2 อาทิตย์ได้ฤกษ์ถอยครับผม

เคยเล่นของเพื่อน ประทับใจครับ สุดยอดจริงๆ

ชอบอีกอย่าง ตรงที่รองมืออ่ะครับ เป็นอลูมิเนียม อยู่ในห้องสีไหน มันก็จะสะท้อนแสงสีนั้น สวยไปอีกแบบ เห็นบางคนทำวีวิว ห้องเป็นสีเหลืองๆ หรือไฟเป็นสีส้มไม่รู้ สะท้อนเป็นสีทองเลย
    งั้น เอาโปรแกรมนี้ใส่แฟลชไดรฟ ไปตรวจ Dead Pixel ด้วยก็ดีนะ

http://www.mediafire.com/?dhx4kjoylmj

OverclockZone Member nirakan's Avatar

สอยไปไว้แล้วครับผม มีอยู่แล้ว 2 โปรแกรม ขอบคุณมากๆครับผม

แล้วจะบอกครับคุณ kitisakv พอดีผมรู้จักพี่คนนึงในเว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง เค้าชอบรถไฟเหมือนผมน่ะครับ แต่เค้าอยู่ภูเก็ต แต่เค้ารู้จักกับร้านขายคอมในพันทิพ เค้าบอกเดี๋ยวบอกร้านให้ ว่าให้ดูแลให้ดีๆหน่อย แต่ตอนนี้เค้ายังไม่คอนเฟิร์มว่า ร้านที่เค้ารู้จัก มี S 41 ขายรึเปล่าน่ะครับ

เอ้อ เรื่อง DVD ผมไม่มีปัญหาหรอกครับ ปกติส่วนใหญ่ ก็ไม่ค่อยได้ไรท์อะไรอยู่แล้ว ส่วนมากก็ลงเกมอย่างเดียว เหอะๆ ว่าจะไปหา Railsim มาลงเนี่ยครับ ไปเจอแล้วที่ตึกคอมศรีราชา แผ่นก๊อป 250 เอง ถ้าเป็นแผ่น VCD ไม่รู้ว่าต้องใช้กี่แผ่นเหมือนกัน
    Last edited by nirakan; 21 Feb 2008 at 12:18:04.

OverclockZone Member Bongbank's Avatar
    Lat Phrao, Bangkok

ใช้อยู่ครับ s32w สีขาว สวย เบา ราคาก็เบา ถือว่าคุ้มค่าครับ

เสียงพัดลมดังไปนิดเวลาโหลดหนักๆ ผมว่านะ แต่โดยรวมเครื่องไม่ร้อนเท่าไหร่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks