overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: Dirt บังคับยากมากๆครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default Dirt บังคับยากมากๆครับ

แบบพึ่งซื้อมาเล่น ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
    งงๆ กะระบบอาชีพของมัน
    ผมลองเล่นดูสงสัยว่าทำไมมันบังคับยากจังเลยครับ แบบกดเลี้ยวนิดเดียว
    รก็ปัดไปปัดมา prostreet ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
    ทำไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

มันเป็น แรลลี่นะครับเกมนี้สนุกมากครับสมจริงที่สุด ลองเล่นไปเรื่อย ๆ ครับ

ผมใช้ MOMO เล่นวันแรกๆ นอนละเมอเลยครับ

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

ผมเคยเล่นตั้งแต่ภาคก่อนๆก็เลยชินครับ อาศัยเวลาปรับตัวซักพักครับ
    มันมากกกก

OverclockZone Member Loghearth's Avatar
    Prince of Songkla University (Hatyai)

ต้องหัดกดทีละนิดๆ แต่ถี่ๆ ต้องใช้ความชำนาญพอสมควรกว่าจะขับคล่อง

OverclockZone Member nalin's Avatar

เกมนี้ยังไม่ได้ซื้อเลยอะ มีไครให้copyบ้าง5555555+

OverclockZone Member qbert's Avatar

มันสมจริงเกินไป (สำหรับผมนะ) แต่ก็หนุกดีคับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ลองไปปิดระบบช่วยเหลือพวกABSไรพวกนั้นในprostreetดูสิ ปัดเหมือนกันเลย
    แต่ชอบdirtมากกว่า

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

DiRT ครับมันส์สุด อย่างน้อยก็ควบคุมง่ายกว่า NFSPS อ่ะนะ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ลองใช้จอยเล่นสิ จะเล่นง่ายขึ้นนะ....

OverclockZone Member YuE's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ลองใช้จอยเล่นสิ จะเล่นง่ายขึ้นนะ....
    ตามนั้นถ้าใช้คันโยกจะเลี้ยวง่ายขึ้น

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

นี้แหละครับจุดขายของเกม

ผู้มาเยือน...
    Guest

ยากตอนที่ปรับ ยากสุด
    คอมขับอย่างเทพ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

มันสมจิง มากจน เล่นยากไปเลยครับ
    แต่ละพื้นผิวถนน เนินต่างๆ หลุมบนถนน ทุกอย่างมีผลทำให้คว่ำได้ทั้งนั้นอ่ะ

ต้องค่อยๆเหยียบคันเร่งให้สัมพัน กับ พื้นถนนด้วยครับ ไม่งั้น รถจะปัดจนหมุนได้ ทางที่ดีคือเหยียบบ้างผ่อนบ้าง
    ยิ๊กๆ แบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ

areano13
    Guest

นี่แหล่ะครับแบบฉบับของเกมส์แนวแรลลี่ เวลาจะเลี้ยวกดค้างไม่ได้ต้องค่อยกดและต้องกดคืนพวงมาลัยด้วยไม่งั้นเดี๋ยวหมุนแถมต้องมีสมาธิด้วยเพราะถนนไหนมีเนินเยอะๆหลังเนินจะเป็นทางโค้งตลอด ถ้ามาแรงมีสอยต้นไม้-กำแพงประจำ แต่มันส์ครับเกมส์นี้ชอบสุดเวลาตอนสไลด์สาดเข้าโค้ง โค้งไหนเข้าแบบเนียนๆนี่ต้องดูรีเพลย์ตลอด...
    เกมส์มันคนละเเนวกับพวก NFS ครับ แต่ผมชอบเล่นทั้ง 2 อย่าง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

สมจริงมากๆครับเกมนี้ ผมว่าขับง่ายกว่าProstreetอ่า (ผมใช้จอยLogitech ChillStream) แต่พอมันชนอะไรแรงๆแล้วมันตีลังกาเกลียว18ตลบได้เลยอ่ะครับ...

OverclockZone Member sirsammy's Avatar

รอโหลดบิต อิอิ อยากเล่นเหมือนกัน

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    แบบพึ่งซื้อมาเล่น ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
    งงๆ กะระบบอาชีพของมัน
    ผมลองเล่นดูสงสัยว่าทำไมมันบังคับยากจังเลยครับ แบบกดเลี้ยวนิดเดียว
    รก็ปัดไปปัดมา prostreet ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
    ทำไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ
    DiRT มันคือเกมแนว Simulate-Racing

Prostreet มันเป็น Arcade-Racing

DiRT ขับยากกว่าก็ไม่แปลก แต่เล่น DiRT แล้วสนุกกว่า ได้อารมณ์มากกว่า

Prostreet เอาไว้เล่นยามว่างๆ ไม่ชอบครับ ไม่ค่อยสมจริงเท่าไร เอาไว้เล่นขำๆดีกว่า

ถ้าอยากโปรจริงถอย PS3+GT5 Prolouge มาเล่นดีกว่า แล้วท่านอาจจะลืมเกมรถแข่งเกมอื่นๆไปเลยก็ได้

ขับ GT แล้วมาลองเล่นพวก DiRT Prostreet แล้วจะรู้สึกว่าขับง่าย(จังวะ)

เคยมาแล้ว
    Guest

Default ผ่านมา

dirt-ภาพสวยกินสเป็ค,อาการของรถ(rallyแบบ WRC)เกือบใกล้เคียง
    ถ้าต้องการแล่นเกมส์ที่อาการของรถrallyสมจริงมากกว่า Dirt
    (แบบว่าต้องเวี่ยงหรือสะบัดรถเพื่อเข้าโค้งหรือแบบเปลี่ยนเกียร์ต่ำตอน
    ความเร็วสูงรถจะมีอาการท้ายสะบัดนิด ๆ) แต่ภาพด้อยลงมา
    เป็นเกมส์เก่าน่ะ....ไม่กินสเป็ค ก็ต้อง richard burns rally
    ถ้าคุณเคยขับรถ(จริงแบบrally)....คุณก็จะรู้สึกอาการของรถได้
    ดี... ถ้าคุณแล่น richard burns rally คล่อง แล้วกลับมาแล่น
    dirt คุณจะว่ามันง่ายกว่า แต่ภาพสวยกว่า (อันนี้ผมยอมรับ)......
    ผมผ่านมานะครับ.....แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ลองดูครับ..

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by เคยมาแล้ว View Post
    dirt-ภาพสวยกินสเป็ค,อาการของรถ(rallyแบบ WRC)เกือบใกล้เคียง
    ถ้าต้องการแล่นเกมส์ที่อาการของรถrallyสมจริงมากกว่า Dirt
    (แบบว่าต้องเวี่ยงหรือสะบัดรถเพื่อเข้าโค้งหรือแบบเปลี่ยนเกียร์ต่ำตอน
    ความเร็วสูงรถจะมีอาการท้ายสะบัดนิด ๆ) แต่ภาพด้อยลงมา
    เป็นเกมส์เก่าน่ะ....ไม่กินสเป็ค ก็ต้อง richard burns rally
    ถ้าคุณเคยขับรถ(จริงแบบrally)....คุณก็จะรู้สึกอาการของรถได้
    ดี... ถ้าคุณแล่น richard burns rally คล่อง แล้วกลับมาแล่น
    dirt คุณจะว่ามันง่ายกว่า แต่ภาพสวยกว่า (อันนี้ผมยอมรับ)......
    ผมผ่านมานะครับ.....แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ลองดูครับ..
    อันนี้ก็เป็นอีกเกมในตำนานเลยละครับ ฮา่ร์ดคอร์มากๆเลย เกมนี้

Bookmarks

Bookmarks