Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dirt บังคับยากมากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รอโหลดบิต อิอิ อยากเล่นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
      แบบพึ่งซื้อมาเล่น ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
      งงๆ กะระบบอาชีพของมัน
      ผมลองเล่นดูสงสัยว่าทำไมมันบังคับยากจังเลยครับ แบบกดเลี้ยวนิดเดียว
      รก็ปัดไปปัดมา prostreet ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
      ทำไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ
      DiRT มันคือเกมแนว Simulate-Racing

Prostreet มันเป็น Arcade-Racing

DiRT ขับยากกว่าก็ไม่แปลก แต่เล่น DiRT แล้วสนุกกว่า ได้อารมณ์มากกว่า

Prostreet เอาไว้เล่นยามว่างๆ ไม่ชอบครับ ไม่ค่อยสมจริงเท่าไร เอาไว้เล่นขำๆดีกว่า

ถ้าอยากโปรจริงถอย PS3+GT5 Prolouge มาเล่นดีกว่า แล้วท่านอาจจะลืมเกมรถแข่งเกมอื่นๆไปเลยก็ได้

ขับ GT แล้วมาลองเล่นพวก DiRT Prostreet แล้วจะรู้สึกว่าขับง่าย(จังวะ)

Comment

ผ่านมา

dirt-ภาพสวยกินสเป็ค,อาการของรถ(rallyแบบ WRC)เกือบใกล้เคียง
        ถ้าต้องการแล่นเกมส์ที่อาการของรถrallyสมจริงมากกว่า Dirt
        (แบบว่าต้องเวี่ยงหรือสะบัดรถเพื่อเข้าโค้งหรือแบบเปลี่ยนเกียร์ต่ำตอน
        ความเร็วสูงรถจะมีอาการท้ายสะบัดนิด ๆ) แต่ภาพด้อยลงมา
        เป็นเกมส์เก่าน่ะ....ไม่กินสเป็ค ก็ต้อง richard burns rally
        ถ้าคุณเคยขับรถ(จริงแบบrally)....คุณก็จะรู้สึกอาการของรถได้
        ดี... ถ้าคุณแล่น richard burns rally คล่อง แล้วกลับมาแล่น
        dirt คุณจะว่ามันง่ายกว่า แต่ภาพสวยกว่า (อันนี้ผมยอมรับ)......
        ผมผ่านมานะครับ.....แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ลองดูครับ..

Comment

Originally posted by เคยมาแล้ว View Post
          dirt-ภาพสวยกินสเป็ค,อาการของรถ(rallyแบบ WRC)เกือบใกล้เคียง
          ถ้าต้องการแล่นเกมส์ที่อาการของรถrallyสมจริงมากกว่า Dirt
          (แบบว่าต้องเวี่ยงหรือสะบัดรถเพื่อเข้าโค้งหรือแบบเปลี่ยนเกียร์ต่ำตอน
          ความเร็วสูงรถจะมีอาการท้ายสะบัดนิด ๆ) แต่ภาพด้อยลงมา
          เป็นเกมส์เก่าน่ะ....ไม่กินสเป็ค ก็ต้อง richard burns rally
          ถ้าคุณเคยขับรถ(จริงแบบrally)....คุณก็จะรู้สึกอาการของรถได้
          ดี... ถ้าคุณแล่น richard burns rally คล่อง แล้วกลับมาแล่น
          dirt คุณจะว่ามันง่ายกว่า แต่ภาพสวยกว่า (อันนี้ผมยอมรับ)......
          ผมผ่านมานะครับ.....แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ลองดูครับ..
          อันนี้ก็เป็นอีกเกมในตำนานเลยละครับ ฮา่ร์ดคอร์มากๆเลย เกมนี้

Comment

Working...
          X