Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหา ผู้บริหารทางmsiและs4เชิญทางนี้หน่อยพวกท่านจะเอายังไงกับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหา ผู้บริหารทางmsiและs4เชิญทางนี้หน่อยพวกท่านจะเอายังไงกับผม

ผมเข้ามาปิดกระทู้ ในเมือปัญหาผมได้รับการแก้ไขเรียบร้อย แต่ช้าไปบ้างก็ไม่เป็นไรยังไงก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย
    ผมได้รับ mb ตัวใหม่แล้ว วัน26/4/51
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้าอ่านหรือหลายๆท่านที่มาให้คำแนะนำ
    ขอบคุณ s4 และmsi ที่ไม่ทอดที้งลูกค้า คนเดียวก็ลูกค้าครับ ต่อไปคงไม่ช้านะครับ
    ขอบคุณพี่ ต้น แห่งร้าน tk ที่ติดตามและช่วยเหลือให้คำแนะนำ ขอบคุณครับพี่
    ขอบคุณmsi-u ที่เข้าดูแล
    ขอบคุณ msi neo ผู้บริหารตัวจริง
    สุดท้ายการค้าขายต้องมีน้ำใจครับ ไม่มีใครอยากเจอปัญหาครับ แต่ในเมือปัญหามันเกิดก็ต้องหาทางแก้ช่วยกันครับ

จบข่าว

เข้าไปอ่านเลยครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149727
    ไงพวกคุณส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมครับ ใช่ผมผิดทีไปชื้อบอดพวกคุณมาแล้วขาcpuงอ ให้ฟ้าฟ่าสิผมชื้อบอดมาผมต้องการใช้งานนะครับ ตอนแรกเปิดไม่ติด ผมได้รับคำแนะให้งอมันกลับ ผมก็ไม่อยากเรื่องมากถ้ามันใช้ได้ผมก็จะทำผมเป็นคนไม่เรื่องมากอยู่แล้ว ชึ้งบอดของผวกคุณมันมีตัวหลุด qcมา ชึ้งมันมีปัญหาอยู่แล้ว แล้วเจ้ากำผมทำมันหัก แต่คราวนี้เปิดติด ทำงานได้แต่เจ้ากรรมcpu มันทำงานได้ไม่เติมที่ใช้งานไปดีๆแฮงส์ไปเลย ใช้โปรแกรมวัดการทำงานต่างของcpu มันลดลงอย่างน่าตกใจจากที่ได้เป็นหมื่นเหลือแค่สามพันกว่า ผมลองให้บอดตัวอื่นทดสอบมันกลับใช้งานปกติ คะแนนจากการวัดด้วยโปรแกรมต่างก็ปกติ ผมใช้core2นะครับ ตอนแรกผมส่งไปพวกคุณพวกคุณบอกจะเปลี่ยนให้แต่มีค่าใช้จ่าย ผมก็okผมไม่ว่า แต่นี้พวกคุณกับส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมแล้วจะผมเอามาทำอะไร แล้วอีกอย่างจะจะเห็นว่าบอดผมมีปัญหาคนแรกๆ แต่ได้รับการดูแลหลังเพื่อน พวกคุณเอาบอดผมไปดองไว้สองสามอาทิตย์แล้วส่งตัวเดิมกลับมา มันหลุดqcมาจริงๆแค่บอดตัวเดียวมันไม่ทำให้พวกท่านจนหรอกครับ
    แล้วบอดผมชื่อมาได้ไม่ถึงอาทิยตย์ แล้วช่างครับท่านเอาอะไรตัดสินครับว่าบอดผมปกติ แค่มันเปิดติดได้เหรอครับ ก็เห็นๆอยู่มันมีปัญหา ผมรอคำตอบอยู่ และผมก็รออย่างอดทนมานานแล้ว
    ดูแลผู้บริโภคด้วยครับ
    Last edited by เอวัน; 28 Mar 2008, 11:18:21.

ผมรออย่างใจร้อน เอาน้ำใจมาดับด้วย

Comment

อืม...

Comment

ผมคิดผิดหรือป่าวที่ซื้อ MSI P35 Neo2 FR มาเนี่ย เฮออออออออออออออออออออ
        รื้อออกขายต่อไปดีมั๊ยเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

อ้าวทำหักเองด้วย เป็นผมผมไม่ยอมแน่คับ(ยังไงก็ไม่ให้เคลม)
          เสียใจด้วยนะ ทำไรลงไปก็ยอมรับละกันครับ อย่าโวบวาบงับ
          เป็นกำลังใจให้ครับ
          ต่อขา CPU กาน
          หรือจะรอปาติหาน
          โอ๋ๆ ลูบน้ำๆ เป็นไก่ไปเรยจ้า

Comment

Originally posted by zerocs View Post
            อ้าวทำหักเองด้วย เป็นผมผมไม่ยอมแน่คับ(ยังไงก็ไม่ให้เคลม)
            เสียใจด้วยนะ ทำไรลงไปก็ยอมรับละกันครับ อย่าโวบวาบงับ
            เป็นกำลังใจให้ครับ
            ต่อขา CPU กาน
            หรือจะรอปาติหาน
            โอ๋ๆ ลูบน้ำๆ เป็นไก่ไปเรยจ้า
            อ้าวถ้ามันเคลมไม่ได้ แล้วเค้ารับไปทำไมตั้งสองสามอาทิตย์ แล้วบอกผมว่าต้องเสียค่าใช้ถ้าต้องเปลี่ยนให้ใหม่ ผมก็ไม่ขัดข้องอยู่แล้วถือว่าผมดวงซวย แต่นี้เล่นเงียบตั้งหลายอาทิตย์ แล้วยังส่งบอดตัวเดิมมาอีก ถ้ารู้ว่ามีของแบบนี้มาขายผมคงไม่ชื้อหรอกครับ แต่นี้ผมไว้ใจ ว่าตรงไปตรงมากับลูกค้า
            ผมเสียเวลาเสียความรู้สึกโว้ย

Comment

เอ่อ.. อันนี้ทางบริษัทผิดนะคะ เพราะลูกค้าไม่ขัดข้องถ้าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แต่ทางบริษัทกลับส่งบอร์ดตัวเดิมมา มันเสียทั้งเวลาของลูกค้า แล้วอีกอย่างเสียกำลังใจด้วยค่ะ

คุณเจ้าของกระทู้ใจเย็นนะคะ เดี๋ยวพี่ ๆ เค้าก็มาเคลียร์ให้จ้าาา

ปล.ยังเชียร์ MSI อยู่นะคะ ดูแลลูกค้าหน่อยจ้าาา ถึงจะแค่ 1 คน แต่ก็ลูกค้าน๊าาา

Comment

อ้าว...
                ยังไงครับนี่..ว่าจะซื้อ P35 Neo2 FR อยู่เหมือนกัน
                ผมจะโดนอีกรายไหมครับ - -' หวั่นๆ

Comment

ผมว่าของขาด
                  แล้วก็เทสแบบสั่วๆสรุปว่าปกติแล้วส่งคืน
                  ว่ามั้ย
                  พวกคุนๆ MSI ไปไหนหว่า
                  มาดูแลลูกค้าคุนหน่อยเร้ว

Comment

มาจัดงานคอมฯ ที่ขอนแก่น ป่าวหว่า
                    เริ่มพรุ่งนี้ - วันอาทิต

Comment

เป็นไรผมมันดวงซวยเอง msiไม่เห็นมีใครออกมาเลยชักคน พวกคุณหายไปไหนหมด กำของผมแท้ๆ สงสัยต้องทุบเหมื่อนรถแล้วละมังครับ
                      Last edited by เอวัน; 21 Feb 2008, 06:26:35.

Comment

Originally posted by เอวัน View Post
                        เป็นไรผมมันดวงซวยเอง msiไม่เห็นมีใครออกมาเลยชักคน พวกคุณหายไปไหนหมด กำของผมแท้ๆ สงสัยต้องทุบเหมื่อนรถแล้วละมังครับ
                        ขอโทษอย่างนึงนะครับที่มาตอบช้าเพราะต้องนี้ผมออกมาทำงานข้างนอกไม่ได้อยู่บ้าน

และไม่ได้เฝ้าบอร์ดตลอดเวลาไม่ใช่ไม่มาตอบนะครับ

และตอนนี้ผมก็ใช้บริการร้านเน็ตอยู่ครับมิได้อยู่ที่บ้านกว่าจะกลับก็ประมาณดึกๆนะครับ

เรื่องบอร์ดตัวนี้ทางช่างเขาชี้แจงมาว่าหลังจากทดสอบแล้วมันไม่ได้เสีย

ก็เลยส่งบอร์ดตัวเดิมกลับไปให้ท่านครับ เพราะเทสแล้วไม่มีปัญหานะครับ

จะว่าเทสลวกๆก็ไม่น่าจะป็นอย่างงั้นนะครับ เพราะทางโน้นก็เทสกันหลายวันเหมือนกันนะครับ

ไอ้เรื่องดองนี่ต้องขอโทษจริงๆครับไม่นึกว่าทาง 4S จะเก็บไว้นานขนาดนี้

ท่านลองโทรไปคุยกับ 4S เลยละกันนะครับ ผมเองก็เคลียให้ได้ในดับหนึ่ง

ยังไงท่านลองเทสให้แน่เลยนะครับว่าเป็นที่ตรงจุดไหนบ้าง

แล้วโทรไปคุยกับทาง 4S เลยนะครับ

ผมเองก็เกรงใจท่านเหมือนกันครับที่ส่งบอร์ดไปบอร์ดมา

เสียทั้งเวลาและความรู้สึกถ้าท่านคิดว่าจะแก้ปัญหาได้อย่างไรบ้าง

ท่านก็ลองเสนอมานะครับ

ผมกว่าจะมาตอบอีกทีก็คงจะดึกๆนะครับ

ขอโทษด้วยครับ
                        Last edited by MSI-U; 21 Feb 2008, 09:55:33.

Comment

ใจเยนๆละกันครับ

Comment

ok ครับมันเป็นความผิดผมเอง ไม่เป็นไรครับ ผมคงได้ไม่ใช้บอดตัวนี้หรอกครับ เอาง่ายเลยครับคุณมีรถที่มันวิ่งได้100ก.ม ต่อชั่วโมง พอคุณเปลื่ยนล้อ รถคุณวิ่งได้เต็มที่ 30 ก.ม ต่อชั่งโมงคุณทำไง เต็มที่ก็เอาไปปลูกสระแหน่มัง
                            Last edited by เอวัน; 22 Feb 2008, 11:48:18.

Comment

ถามทีมซ่างด้วยผมไม่ได้มีอักคตินะครับ ที่ว่าเช็คบอดผมท่านได้ลง os แล้วใช้โปรแกรมทดสอบการทำงานของcpuบอดผมหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X