Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหา ผู้บริหารทางmsiและs4เชิญทางนี้หน่อยพวกท่านจะเอายังไงกับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณmsi-u ที่พยามช่วย ขอบคุณพี่ต้นแห่งร้านtk ที่พยายช่วยลูกค้าอย่างผมจนวินาทีสุดท้าย ก่อนส่งบอดมาพี่ยังโทรมาถามจะให้ผมทำไง ผมตอบช่างมันพี่อย่างหมดอาลัย พี่เขาบอกไม่เป็นไรเดี๋ยวผมจะไปคุยกับประกันให้อีกที่

Comment

Originally posted by เอวัน View Post
      ok ครับมันเป็นความผิดผมเอง ไม่เป็นไรครับ ผมคงได้ไม่ใช้บอดตัวนี้หรอกครับ เอาง่ายเลยครับคุณมีรถที่มันวิ่งได้100ก.ม ต่อชั่วโมง พอคุณเปลื่ยนล้อ รถคุณวิ่งได้เต็มที่ 30 ก.ม ต่อชั่งโมงคุณทำไง เต็มที่ก็เอาไปปลูกสระแหน่มัง
      CPU มันวิ่งช้าลงเหรองับ หรือว่ายังไงครับ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ -*-

PS.ขอสเปคด้วยครับ เผื่อจะช่วยเหลือได้

Comment

ใช่ครับ cpu มันวิ่งช้าลง ผมใช้ c2d e4500 จากการทดสอบผมใช้บอสอีกตัว ใช้สเปคเดียวกันหมดและโปรแกรมเดียวกัน หมด จะได้คะแนนเต็ม100%

Comment

แล้ว 4s (สร้างสรรค์เพลงดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน) เค้าว่ายังไงบ้างอ่ะ ดองน้านนาน แล้วไอ้ขามันยังงออยู่หรือไม่งอแล้วอ่ะครับ จริงๆน่าจะเปลี่ยนให้ใหม่เลย เพราะถ้าไม่เสียลูกค้าจะส่งไปทำไมเนี่ย หรือดองนานเกิน 7 วัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า(ผมล้อเล่นอ่ะ) แปลกจัง ส่วนใหญ่ผมก็ใช้วิธีสั่งซื้อนะ แต่ยังไม่เจอของเสียอ่ะ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
            แล้ว 4s (สร้างสรรค์เพลงดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน) เค้าว่ายังไงบ้างอ่ะ ดองน้านนาน แล้วไอ้ขามันยังงออยู่หรือไม่งอแล้วอ่ะครับ จริงๆน่าจะเปลี่ยนให้ใหม่เลย เพราะถ้าไม่เสียลูกค้าจะส่งไปทำไมเนี่ย หรือดองนานเกิน 7 วัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า(ผมล้อเล่นอ่ะ) แปลกจัง ส่วนใหญ่ผมก็ใช้วิธีสั่งซื้อนะ แต่ยังไม่เจอของเสียอ่ะ
            ของที่ผมใช้ทุกวัน ก็สั่งมาทั้งนั้น ผมคงชวยเองครับ

Comment

4Sys ต้้องรับผิดชอบครับแบบนี้
              test ของแบบนี้เริ่มเหมือน HWH แระตูละเซ็ง
              เปลี่ยน supplier ดีมั้ยผมว่า

Comment

Originally posted by เอวัน View Post
                ใช่ครับ cpu มันวิ่งช้าลง ผมใช้ c2d e4500 จากการทดสอบผมใช้บอสอีกตัว ใช้สเปคเดียวกันหมดและโปรแกรมเดียวกัน หมด จะได้คะแนนเต็ม100%
                e4500 Run ที่ FSB เท่าไหร่ครับ

แล้วมันถึง 2.20 GHz. ป่าวงับ
                Last edited by dekdoodee; 23 Feb 2008, 00:04:24.

Comment

ถึงครับ แต่พอเราใช้โปรแกรมทดสอบ มันกับไม่ได้แนนที่ควรจะเป็น
                  ผมใช้ 800 ตามปกติ
                  Last edited by เอวัน; 23 Feb 2008, 15:48:06.

Comment

4Sys เหรอครับ อืมๆ จด

Comment

เสียบไฟเปิดเครื่องแล้วช้อตตรงขา reset bios น่ะครับ ให้ bios มันเอ๋อ อาจจะจำวันที่ไม่ได้หรือหา hw บางตัวไม่เจอ แล้วเอาไปเคลมครับ ระวังรอยไหม้นิดเดียว หาไรเช็ดออกได้ ไม่เยอะ ไม่มีกลิ่นไหม้แน่นอน

งี้ล่ะครับศูนย์เคลม เทสเอาแค่เปิดติด ทำให้มันเอ๋อๆก่อนแล้วเอาเคลมครับ

Comment

เอาบอร์ดไปรองขาโต๊ะกับข้าวซะเถอะครับ

Comment

เข้าไปอ่านเลยครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149727
                          ไงพวกคุณส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมครับ ใช่ผมผิดทีไปชื้อบอดพวกคุณมาแล้วขาcpuงอ ให้ฟ้าฟ่าสิผมชื้อบอดมาผมต้องการใช้งานนะครับ ตอนแรกเปิดไม่ติด ผมได้รับคำแนะให้งอมันกลับ ผมก็ไม่อยากเรื่องมากถ้ามันใช้ได้ผมก็จะทำผมเป็นคนไม่เรื่องมากอยู่แล้ว ชึ้งบอดของผวกคุณมันมีตัวหลุด qcมา ชึ้งมันมีปัญหาอยู่แล้ว แล้วเจ้ากำผมทำมันหัก แต่คราวนี้เปิดติด ทำงานได้แต่เจ้ากรรมcpu มันทำงานได้ไม่เติมที่ใช้งานไปดีๆแฮงส์ไปเลย ใช้โปรแกรมวัดการทำงานต่างของcpu มันลดลงอย่างน่าตกใจจากที่ได้เป็นหมื่นเหลือแค่สามพันกว่า ผมลองให้บอดตัวอื่นทดสอบมันกลับใช้งานปกติ คะแนนจากการวัดด้วยโปรแกรมต่างก็ปกติ ผมใช้core2นะครับ ตอนแรกผมส่งไปพวกคุณพวกคุณบอกจะเปลี่ยนให้แต่มีค่าใช้จ่าย ผมก็okผมไม่ว่า แต่นี้พวกคุณกับส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมแล้วจะผมเอามาทำอะไร แล้วอีกอย่างจะจะเห็นว่าบอดผมมีปัญหาคนแรกๆ แต่ได้รับการดูแลหลังเพื่อน พวกคุณเอาบอดผมไปดองไว้สองสามอาทิตย์แล้วส่งตัวเดิมกลับมา มันหลุดqcมาจริงๆแค่บอดตัวเดียวมันไม่ทำให้พวกท่านจนหรอกครับ
                          แล้วบอดผมชื่อมาได้ไม่ถึงอาทิยตย์ แล้วช่างครับท่านเอาอะไรตัดสินครับว่าบอดผมปกติ แค่มันเปิดติดได้เหรอครับ ก็เห็นๆอยู่มันมีปัญหา ผมรอคำตอบอยู่ และผมก็รออย่างอดทนมานานแล้ว
                          ดูแลผู้บริโภคด้วยครับ

ช่วยตอบ PM ผมด้วยนะคับ
                          ขอบคุณคับบบบบบบ

Comment

Originally posted by Msi Neo View Post
                            ช่วยตอบ PM ผมด้วยนะคับ
                            ขอบคุณคับบบบบบบ
                            ขอบคุณครับแต่ผมว่าท่านมาช้าเกินไปแล้วครับ

โทษด้วยลื้มปิดกระทู้ ขอปิดกระทู้นี้

Comment

ผมรออย่างใจร้อน เอาน้ำใจมาดับด้วย
                              ผมเอาน้ำใจก้อนใหญ่ มาให้

ผมขอโอกาส ที่จะมอบ น้ำใจ ก้อนนี้ให้ได้ไหม

Comment

แหม...คุณ เอ วัน ให้โอกาส พี่นีโอ หน่อยนะครับ ( เขาอุตส่าห์ตามง้อ)
                                คนเรามันมีโอกาสผิดพลาดกันได้ เขาผิดเขาก็ยอมรับผิดแล้วหนิครับ
                                ที่สำคัญคือ การรู้จักให้อภัย นะครับ .... ประเทศชาติต้องการคนแบบนี้นะครับ
                                ส่วนน้ำใจก้อนใหญ่ก้อนนี้ ผมว่า คุณ เอวัน รับไว้เถอะ
                                เพื่อนๆชาวสาวก MSI จะได้โล่งใจกันซะที เห็นแก่พวกผมเหอะ...

Comment

Working...
                                X