Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียู ต่ำไปมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีพียู ต่ำไปมั้ย

สเปก เมนบอร์ด ASUS M2N-SLIDELUXE (AM2)
    แรม kingston DDR2 512*2 BUS 533
    การ์ดจอ Asus ATI EAX1600 PRO PCI 512 MB DDR2
    ซีพียู AMD Athlon 64 3200+/940 (AM2)
    อยากถามว่าซีพีอยู่ ต่ำไปมั้ย(ไม่คล๊อก) เสถียรหรือปล่าว หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างไรช่วยแนะนำทีคับ ใครมีความรู้ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณมากคับ

ใช้งานด้านไหนล่ะครับ ถ้าเล่นเกมส์ก็สบาย ๆ แล้วครับ แต่ถ้าทำงานอะนิเมชั่นหรือแปลงไฟล์ ลองดู 2 หัวครับ

Comment

ก็ใช้งานได้ทุกอย่างแหละครับ 3200+ แต่จะดีที่สุดเปล่าผมไม่รู้ต้อง ดูว่าซื้อคอมไปทำไรถ้าเล่นเกมส์ละก็หายห่วง

Comment

เอา 3800+ ดีกว่ามั้ย

Comment

ผมว่า นะถ้าจะซื้อตอนนี้นะครับ ลงทุนซื้อ core 2 Duo ไปเลยดีกว่าครับมัน คุ้มค่าที่สุดในเวลานี้
          แ้ล้วครับ สักกะยะภาพของ AM2 กับ core 2 Duo มันต่างกันพอควรเลยนะครับถึงจะหนัก CPU
          แต่เราไปลด MB ใช้เจ้า Asus P5B ก็โอแล้วครับเข้ากับ CPU ด้วย อีกอย่างคุณไม่เล่น Nvedia
          นี่ ยิ่งไม่ต้องใช้ถึง SLI บอร์ดเลยครับ อิอิ ผมว่าช่วงนี้ถ้าจะซื้อจริงเล่น core 2 Duo ตัว E6300 ครับ
          คุ้มมาก

Comment

-จะใข้นานขนาดไหลละครับ ถ้าประมาณ 2 ปีก็ OK.
            - แต่ถ้าเป็นผมจะใส่ AMD64X2 3800+ +เงิน3000.- เองครับ ผมว่าจะดีขึ้นอีกมาก
            - ส่วนการ์ดจอก็ดีแล้วครับ ถ้าเน้นภาพสวย เพราะเทคนิกการให้แสงและความคมชัดของภาพรวมทั้งเทคโนโลยีการเล่น DVD(พัฒนาตั้งแต่1996 นะครับ)ของ ATi จะดีกว่า Geforce นะครับ

Comment

บอดพี่หรูไปครับเอามาใส่cpu athlonx2 3800+ดีกว่านะครับผมว่า

Comment

AMD กับ intel การเรียกใช้ข้อมูลมันต่างกันนะครับผมว่า...เรื่องเกมส์ให้ AMD ไปเลย
                แต่ถ้าเอามาทำงานที่มีข้อมูลเยอะๆ intel คริ๊กเดียวมาเลยทันใจ ประมวลผลเร็วกว่าครับ

Comment

สเปก เมนบอร์ด ASUS M2N-SLIDELUXE (AM2)
                  การ์ดจอ Asus ATI EAX1600 PRO PCI 512 MB DDR2
                  เอาที่ไม่ต้องใช้ SLi ดีกว่าครับ เพราะมันใช้กับการ์ดจอค่าย ATi ไม่ได้นะครับหรือไม่ก็เปลี่ยนการ์ดจอครับ

Comment

Working...
                  X