Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ Creat DotA ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ Creat DotA ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ ~~

ตอนแรกผม Creat ได้ แต่พอใช้ Router ก็ Creat ไม่ได้

ไม่ทราบว่ามีคนพอจะทราบมั้ยครั้บว่าเป็นที่อะไร [Router ยี่ห้อ D-LINK รุ่น DSL-2640T]

รบกวนหน่อยครับ แก้ใขยังไง

fw port คับ

รายละเอียด

ลองไปดูที่ www.thaicybergames.com

router แต่ละตัวคอนฟิคไม่เหมือนกันเรยบอกไม่ได้แต่วิธีทำคล้ายๆ กัน

Comment

แล้วดูตรงไหนละเนี่ย -*- รบกวนบอกลิงค์ให้ทีจะได้มั้ครับ

Comment

เจอแล้วลองทำดูแล้วแต่ไม่ได้แฮะ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร Set Port เท่าไรครับ ใครทราบ

Comment

ต้องเซตที่ตัวrouterนะคับ ลองใช้googleช่วยด้วย อาจจะเข้าใจมากขึ้น ส่วนผมมั่วเอา ถึงได้

Comment

อันดับแรก ไป Fix IP ของการ์ดแลนก่อนเลย
            IP 192.168.1.xxx
            Sub 255.255.255.0
            GW 192.168.1.1<<ยิงไปเราเตอร์ ไม่ใส่จะเล่นเน็ตไม่ได้
            DNS เอาอันบนอันเดียวพอ 192.168.1.1 ไม่ใส่เล่นเน็ตไม่ได้
            แล้วเอา IP แลนเครื่องเรา ไปFW port ในเราเตอร์ ลองดูที่ http://www.portforward.com

Comment

Working...
            X