Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค๊าบ จาซื้อ notebook ราคา 30000-35000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค๊าบ จาซื้อ notebook ราคา 30000-35000

ช่วยหน่อยค๊าบ จาซื้อ notebook ราคา 30000-35000
    ไม่เน้นเล่นเกมอ่าคับ
    ใช้งานก็ ฟังเพลงดูหนัง อะไรธรรมดา
    เน้นถึกๆอ่าครับ

รบกวนด้วยค๊าบบบบ

ผมดูให้น้องมา ก็เป้นรุ่น ASUS A8DC ราคา 28900 บาท + แรม 890 บาท + vat 1000 บาท ก็ 30790 บาท

TL-60 2.0GHz
    2GB
    160G
    8400M G
    ประมาณนี้ครับ ไว้ทำงาน ไม่เน้นเกมอ่าฮะ ประหยัดงบ

Comment

ใครๆเขาก็แนะนำ S41 334 เหอะๆเห็นว่าใช้ดี

แต่เพื่อนที่ รร ผมใช้มันบอกห่วย เอ้าเฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

Comment

กำถ้า เบนคิว ห่วย เอเซอร์ผมก้อโคตรห่วยอ่ะจิคับ
        มาช่วยดัน ASUS ตัวข้างบนอีกเสียงฮะ

Comment

เอายี่ห่อที่ทำโน๊ตบุคมานานแล้วอะน่าจะดีมั้ง รึป่าวหว่า asusก็ดี

Comment

HP ครับ ดูหนัง ฟังเพลง เสียงดีใช้ได้

Comment

เน้นถึก หรู แต่แพง เอา sony vaio ครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                เน้นถึก หรู แต่แพง เอา sony vaio ครับ
                ในเรื่องของ software และ driver บอบบางมากครับ

เน้นแต่ข้างนอกอย่างเดียว....

สวยแต่รูปจูบไม่หอม

Comment

งั้นก้อเอา ACER GEMSTONE แบบผมเลยคับ
                  อวบอิ่ม(น้ำหนัก)เต็มๆมือ
                  (ทน)กระแทกแรงๆ(ไม่)ได้ด้วย
                  เร่า(แถม)ร้อนอีกตะหาก
                  ยิ่งถ้าใช้งานมากๆมาแล้วข้างในมันจะเริ่มคล้ำๆ

ปล.ล้อเล่นคับ -.-"

Comment

ใช้งานดูหนังฟังเพลงเอาhpเลยคับ

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                      กำถ้า เบนคิว ห่วย เอเซอร์ผมก้อโคตรห่วยอ่ะจิคับ
                      มาช่วยดัน ASUS ตัวข้างบนอีกเสียงฮะ
                      นับถือครับ กล้าชมยี่ห้ออื่นเหนือของตัวเอง ตั้งแต่เป็นสมาชิกมาผมก็เพิ่งเห็นนี่แหละ ใจกว้าง และซื่อสัตย์ต่อความรู้สึกตัวเองดี นับถือๆๆ
                      .
                      .
                      .
                      .
                      ตอบ จขกท ครับ ว่าราคานี้ Asus ก็ดี Acer ก็ได้ BenQ ก็เวิร์ค์ Hpก็โอ โน้ตบุ๊คระดับ 35,000 นี่ค่อนข้างดีระดับกลางๆละ ถ้าไม่เอามันไปออกรบก็ไม่พังง่ายหรอกครับ
                      - ถ้าจะดูหนังฟังเพลงในทุกที ไม่ใช้ลำโพงแยก ก็ Hp ครับ เสียงดีกว่าชาวบ้าน แต่สเปคมันต่ำกว่าที่ราคาเดียวกันเพราะOptionอื่นมันเยอะ ทั้งรีโมท ทั้งไรท์สไคลป์ ทั้งลำโพงAltec
                      - Asus นี่ไม่ได้ใช้มาครึ่งปีละ ไม่รู้ยังมีบอดี้เดิมมั้ย เพราะบอดี้เดิมบานพับจะร้าวเมื่อใช้ไปนานๆ นอกนั้นดีใช้ได้
                      - Acer Gem stone ก็ดี สวยมากมาย แต่ไม่ชอบคีบอร์ด กดแล้วยวบๆเหมือนโน้ตบุ๊คราคาถูกๆ DVD ดังมากๆไม่รู้เป็นทุกรุ่นเปล่า ดังน่ากลัวแต่ไม่มีปัญหาอะไร
                      - BenQ รู้เฉพาะ S41 นะเพราะใช้มานานจริงๆ 6 เดือนละ ที่ผ่านมายี่ห้ออื่นปกติใช้ไม่เกิน 4 เดือน ก็ใช้ดีมาก เป็น BenQตัวแรกที่ลองใช้ ก็ติดใจนะ ทนมั้ยไม่รู้นะเพราะเป็นคนใช้ของถนอม ตอนนี้ก็แค่ไม่เป็นรอยอะไรเลย พอร์ตอะไรๆก็ครบ ไม่งอแงเลย ชอบมาก

ก็ลองพิจารณาเอานะ แต่ส่วนตัวตอนจะซื้อโน้ตบุ๊คจะเน้นสเปคคุ้มกับราคา คุณภาพผมว่าขึ้นอยู่กับเรารักษา 50% ใช้เสร็จถ้าไม่เก็บเข้ากระเป๋าก็หาผ้าคลุมไว้เพราะฝุ่นมีทุกที่แม้แต่ห้องแอร์ เช็ดทำความสะอาดบ่อยๆเพราะทิ้งไว้นานคราบมันติดแน่นเช็ดยากเครื่องจะเป็นรอย ฝุ่นที่ช่องลมออกลมเข้าก็ปัดๆออกบ้าง ซอฟเคสหาที่มันไม่ใช่ซิปเพราะซิปอาจขูดเครื่องได้สักวันถ้าหาไม่ได้ก็ไปจ้างเค้าเย็บถุงผ้ามาใส่ก็ได้แล้วค่อยใส่กระเป๋า ฯลฯ
                      Last edited by gunbizz; 21 Feb 2008, 06:51:01.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยนะค๊าบ
                        ตอนนี้ก็ดู 2538tx กะ vostro1200 อยู่อะครับ
                        (ตอนแรกก็ดู S41 แต่เหนเค้าบอกว่า DVD มีปัญหา อ่านบางแผ่นไม่ได้อ่าคับ)
                        ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันหรอครับ

ขอบคุณมั่กมากเลยค๊าบ

Comment

Working...
                        X