Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ p4 ถามเรื่อง sink หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ p4 ถามเรื่อง sink หน่อย

ผมใช้
    Name Intel Pentium 4 506
    Codename Prescott
    Specification Intel(R) Pentium(R) 4 CPU 2.66GHz
    Package Socket 775 LGA (platform ID = 4h)

พัดลมที่แถมมาของผมมันดังมากไม่รู้ทุกท่านเป็นมั้ย ถ้าไม่เป็นผมก็คิดว่าเป็นกับฝุ่นและซิลิโคนแต่อุณหภูมิของผม 50 - 60 ถ้าเป็นจะเปลี่ยน ซิงใหม่ เลย ผมไม่เน้น oc แต่เน้นเงียบ

ใช้บอร์ด Asus หรือเปล่าถ้าใช้ไปปรับ Q-FAN ใน ไบออสดูครับ ปรับเป็น enable

Comment

ผมใช้ P4 พัดลมที่มาพร้อมกันมันก็ดีงอย่างเงี้ยแหละครับ
      ผมใช้พัดลมของ AVC น้องซื้อให้ เงียบกว่าเดิมเยอะ ส่วนอุณหภูมิก็พอๆกัน

Comment

Originally posted by Intel Pentium 4 506 View Post
        ผมใช้
        Name Intel Pentium 4 506
        Codename Prescott
        Specification Intel(R) Pentium(R) 4 CPU 2.66GHz
        Package Socket 775 LGA (platform ID = 4h)

พัดลมที่แถมมาของผมมันดังมากไม่รู้ทุกท่านเป็นมั้ย ถ้าไม่เป็นผมก็คิดว่าเป็นกับฝุ่นและซิลิโคนแต่อุณหภูมิของผม 50 - 60 ถ้าเป็นจะเปลี่ยน ซิงใหม่ เลย ผมไม่เน้น oc แต่เน้นเงียบ
        ไม่ต้องเปลี่ยนครับมันไช้ได้อยู่ ใช้ โปรแกรม Speedfan 4.31 ครับ ปรับรอบเลย เงียบกริบ

ก่อนใช้

หลังใช้+วิธีใช้

Comment

ขอบคุณ TWK มากครับแต่เหมือนเดิมรอบผม 4561 เยอะโครตมีทางเดียวครับคงซื้อ ใหม่อะขนาดปรับเป็น 0 ยัง 4441 เลย ขอบคุณทุกท่านทากพรุ่งนี้คงไปเสียเงิน

Comment

Originally posted by Intel Pentium 4 506 View Post
            ขอบคุณ TWK มากครับแต่เหมือนเดิมรอบผม 4561 เยอะโครตมีทางเดียวครับคงซื้อ ใหม่อะขนาดปรับเป็น 0 ยัง 4441 เลย ขอบคุณทุกท่านทากพรุ่งนี้คงไปเสียเงิน
            งั้นได้เดี๋ยวลองดูตัวนี้ดูครับ ของดีราคาถูก ก็มี อุอุอุ
            Arctic cooling Freezer 7 Pro (ติดตั้งง่ายด้วยครับ มีขา 4 ตัวเสียบใส่ได้เลย)
            ราคา 1400-1500 ฿ ครับ (แล้วแต่ร้าน) ผมซื้อที่ ร้าน... ได้ 1350 ฿ ครับ 6 เดือนที่แล้ว

ถอดพัดลมออก เบิร์น CPU 10 นาที ยังไม่ร้อนเท่าท่านเลย อุณหภูมิ สูงสุดไม่เกิน 55 c ครับ หุหุห

Comment

Arctic Cooling Fan 12
              The Fluid Dynamic Bearing offers a unique 400'000 h MTTF at 40°C.

Dimensions: 120 x 120 x 38.5mm
              Rated Fan Speed: 1500 RPM
              Air Flow: 56.3 CFM / 94.7 m3/h
              Noise Level: 23.5 dB(A), 0.5 Sone
              Power Consumption: 12 V, 0.15 Amp.
              Weight: 126 g
              Bearing: Fluid Dynamic Bearing
              Connector / Cable Length: 3 Pin Molex / 400mm
              Safety Approvals: CE

ใส่ตัวนี้แทนพัดลมตัวเก่าแจ่มมั้ยรอบต่ำดี ไม่รู้ใช้กับ sink เก่าได้เปล่า + กับทาซิลิโคนใหม่

Comment

Arctic Cooling Freezer 7 Pro + Arctic Cooling - Arctic Fan 12 + Arctic Silver 5

อันแรกผิดคงเย็นลง

Comment

Working...
                X