Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD มีปัญหากับ NFS Carbon ครับ (เอากะเค้ามั่ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD มีปัญหากับ NFS Carbon ครับ (เอากะเค้ามั่ง)

เครื่องเดิมเก่าๆ เลย ใช้ intel Pentium 4 2.8 ครับ และอีกเครื่องใช้ intel Celeron 850 MHz ครับ

เอามาเล่น NFS Carbon น่ะ เครื่อง Celeron กระตุกโคตรๆ แต่ P4 2.8 ลื่นครับ
    แต่เล่นๆ ไป เกมส์มันจะชอบออกมาเด้งมาบนหน้า Desktop เองครับ แล้วตัวเกมส์จะชอบเก็บมาเป็น taskbar ข้างล่าง ต้องคลิกกลับเข้าไปใหม่ครับ เล่นๆ ไป มันก็เด้งออกมาอีก น่ะครับ

ผมก็เลยคิดว่าเกมส์มี bug แหงๆ

แต่พอเปลี่ยนมาเล่น AMD Sempron 3000+ ผลก็คือ ลื่นเหมือนกันครับ ไม่แพ้ P4 2.8 ครับ

แต่อาการก็คือ เกมส์มันเล่นได้เรื่อยๆ ตลอด ไม่มีเด้งออกมาเลย น่ะครับ ไม่เข้าใจ ทำไมเป็นแบบนั้น

ขนาดเปลี่ยนมาใช้ Athlon X2 แล้ว มันก็ยังไม่เด้งออกเลยครับ

Windows กับแผ่นเกมส์ที่ลง ชุดเดียวกัน แผ่นเดียวกันเลย ครับ (เกมส์แผ่นแท้เลยนะ)

คือไม่เข้าใจน่ะครับ ว่า AMD มีข้อผิดพลาดอะไรกับเกมส์นี้รึป่าว ถึงเล่นได้ลื่นดีตลอดรอดฝั่ง ไม่มีเด้งออก แต่ก่อนผมใช้ Intel ยังมีเด้งออกเองเป็นพักๆ อยู่เลย ครับ

อ้อ ที่เล่ามา น่ะ ผมยืนยันเลย นะครับ ว่าเป็นความจริง ครับ ไม่ได้กุเรื่องอะไรขึ้นมาแต่อย่างใด นะครับ ผมไม่โกหกหรอกครับ

วานผู้รุ้ช่วยบอกปัญหาทีนะครับ

ของผมตอนนี้ เล่นไม่ได้เลย เด่งตลอดครับ

Comment

เคยเป็น แต่เป็นแค่แผ่นก็อป แท้ไม่มีปัญหา - -*

Comment

อาจจะเป็นเพรา เครื่องเก่า i.. ช้าก็ได้คับ

ผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ

แต่ก่อนเล่น auditon ใช้เครื่อง intel p4 2.8 [478]
        เวลาเล่นกระตุกยิกๆ ช่วงที่กรตุกกดติด เฟอเฟคทุกที
        แต่เปลี่ยนมาใช้ athlon 64 x2 กลับไม่ติด เพราะมันลื่นเกินไปคับ

Comment

อืม ไม่รู้นะ เมื่อก่อนเล่น C&C zero hour ใช้ XP2200+ ชนะทุกที พอใช้ barton 2500+ เล่น ดันแพ้ง่ายๆซะงั้น งงๆอยู่ ด่านเดียวกันด้วย งง

Comment

เป็นเพราะยาแก้ไอหรือป่าวครับ ผมก็เป็นเหมือนกันแต่ใช้อินเทลนะ พอเป็นยาแก้ไอตัวใหม่ก็หาย

Comment

แต่ A64 3000+ ผมเด้งเป็นว่าเล่นเลยครับ ถ้าคุณเล่นไม่เจอเด้งแม้แต่ครั้งเดียวผมว่าคุณพลาดโอกาสเป็นเศรษฐีหวยรางวัลที่ 1 แล้วแหละ ถามกี่คน ๆ จะใช้ฮาร์ดแวร์ยี่ห้ออะไรเป็นเด้งทุกราย

Comment

ผมไม่เล่น NFS Carbon ยังเด้งเลย เห้อๆๆๆ เด้งรับ อิ อิ

Comment

ผมก็เด้งนะ
                  แต่เด้งสู้
                  เอิ๊กๆๆ

Comment

ผมก็สงสัยเหมือนกันว่า AMD ทำไมเล่นเกมส์แล้วไม่เด้ง

เห็นดูหนังอย่างว่ามันเด้งได้เด้งดี เกือบทั้งเรื่องเลย เอิ๊กๆๆ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      ผมก็สงสัยเหมือนกันว่า AMD ทำไมเล่นเกมส์แล้วไม่เด้ง

เห็นดูหนังอย่างว่ามันเด้งได้เด้งดี เกือบทั้งเรื่องเลย เอิ๊กๆๆ
                      ผมสงสัยจริงๆครับว่าหนังอย่างว่าคือหนังประเภทใหนครับท่าน(ไม่เคยดูเลย อิอิ)

Comment

รู้แต่ว่าใช้ Vista แล้วเด้งง่ะ ขึ้น EA Game แล้วก็เด้งออก.... ต้องมาตั้ง Compatibility mode ใหม่ไปเป็น Windows98 - -"

Comment

หนังที่เด้งได้ เห็นเค้าว่ากันว่า เป็นหนังที่ทุนสร้างน้อยอะ กะอีแค่เสื้อผ้า สวยๆ ใส่ เค้ายังไม่มีใส่กันเลยแหมะ เหอๆ

Comment

ปวดหลังละ เด้งมากไปหน่อย

Comment

เกมนี้ ที่เด้งอ่ะ เป็นหมดแหละครับ พออัพเดทแพทเกม ก็หายเด้งครับ

Comment

Working...
                              X