Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่เซียน windows XP ช่วยบอกวิธีหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่เซียน windows XP ช่วยบอกวิธีหน่อย

พอดีผมใช้ SP2 อยู่ครับ แต่ปิด Auto update ไว้แต่เวลาปิดมันจะมีลูกโป่งแดงๆกวนใจเราใช่มัยครับ ใครรู้วิธีเอาไอ่ลูกโป่งนี้ออกได้ช่วยบอกหน่อยครับ

ป.ล.รำคาญมัน

เข้า Control Panel

เลือก ยามเซนเตอร์ (Security center)

ให้คุณมองทางด้านซ้ายมือตรงช่อง Resources

เลือก Change the way security center alarts me เปิดมันขึ้นมา

เอา chack box (เครื่องหมายถูก) ออกให้หมด

เพียงเท่านี้ คุณก็จะไม่มีปัญหาโล่ห์แดง ๆ หรือที่คุณเรียกว่า ลูกโป่งแดงนั้นแหละ ขึ้นอยู่ที่แทบ start up อีกต่อไป.....(รึเปล่า)

ลองดูครับ ได้ไม่ได้ ยังไงพีเอ็มมาด้วยน่ะ

Comment

ได้แล้วครับ

Comment

ได้แล้งด้วยคนดันนๆๆ

Comment

ตามั้นคับ

Comment

รำคาญมานานแล้ว ได้ซักที ขอบคุณมากครับ

Comment

ปกติผมปิดโดยผ่านทาง Services Security Center Diable มันแบบถสวรไปเลย

Comment

ขอบคุณคับ
                ทนมานาน

Comment

Working...
                X