Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอที. ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอที. ..

BIOS: Award Modular BIOS v6.0
    Processor: Intel(R) Pentium(R) 4
    CPU 2.40GHz
    Ram: 1280 MB

ตอนนี้ใช้การ์ดจอนี้อยู่
    Card name: Radeon X1650 Series
    Manufacturer: ATI Technologies Inc.
    Chip type: ATI display adapter AGP (0x71C6)
    DAC type: Internal DAC(400MHz)
    Memory : 256 MB

อยากจะได้การ์ดจอที่สูงกว่านี้แล้วsupportกับเครื่อง
    ช่วยกรุณาแนะนำทีนะครับ
    งบประมาณ 5000 - 8000 คับ . .
    เล่น PES 2008 ไม่กระตุกปรับแบบhigh และเล่นเกมใหม่ๆ
    ได้อย่างลื่นนะคับ
    ช่วยแนะนำที ขอแบบละเอียดเลยนะคับ

ขอบคุณคับ

แรงสุดก็คง 7950gt AGP แต่หาไมได้แล้วมั้ง ลองมาก็ 1950pro น่าจะพอหาได้นะ แรงกว่านี้ไม่มีแล้วครับสำหรับAGPในเมืองไทยที่จะพอหาได้

อีกอย่างcpuท่านช้าไปสำหรับเกมใหม่ๆแล้วครับ อาการกระตุกอาจจะเกิดจากcpu ได้ ถึงจะเปลี่ยนการ์ดแล้ว

ram น้อยไปแล้วครับสำหรับสมัยนี้ ต้อง2g
    Last edited by ohm27; 21 Feb 2008, 11:25:14.

Comment

AGP ตัวนี้ถือว่า OK ละนะ
      ถ้าเอาตัวแรงๆ CPU อาจจะลากไปไม่ใหว นะ
      เช่น X1950PRO HD2600XT หรือ HD3850 (ถ้ามี) AGP8X พวกนี้ จะไปตันที่ CPU ปาวๆ X1650 ที่ใช้ถือว่าสมส่วนละ

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยนทั้งชุดอ่ะครับ

Comment

Working...
        X