Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมเน้น Encode หนังใช้cpu ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมเน้น Encode หนังใช้cpu ตัวไหนดีครับ

ถ้างานผมเน้น Encode หนังใช้cpu ตัวไหนดีครับ ระหว่าง
    pentium 4 640 3.2G
    pentium D 930 3.0G
    pentium E6300

สามตัวนี้ใช้ตัวไหนดีครับ RAM 1G dual ครับผม

e6300 กับ PD930

น่าจะพอๆกัน

Comment

pentium E6300 เออ.. มันคือ Core 2 Duo E6300 นะครับ --*--

Core 2 Duo E6300 คำตอบสุดท้าย ราคาประมาณ 69xx

Comment

ไหนๆซื้อแล้ว E6300 ซิครับ

Comment

E6300 ครับ ไม่ผิดหวัง

ลากเพิ่มอีกนิดนี่ กินขาดไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ เอา E6300 ครับผมแล้วอย่าลืมสอน Overclock กันหน่อยนะครับ เอาแค่ 2.8 พอครับ 55555

Comment

E6300 แล้วคล็อกสิครับท่าน

Comment

E6300 คับ

ตอนนี้ผมใช้ E6400 ลอง encode dvd จาก dvd9 เป็น dvd5
                เมื่อก่อนใช้ amd 3200+ ใช้เวลาเกือบครึ่ง ชม ตอนนี้ใช้เวลาราวๆ 5-6 นาทีเอง

ตระกูล core2duo ไม่ทำให้ท่านเสียใจแน่นอน

ปล. บอร์ดเก่าอาจจะไม่สนับสนุน C2D นะคับ
                ถ้าซื้อใหม่ก็เลือกดีๆ นะคับ

Comment

pentium E6300

Comment

E6300 สิครับ

ด้าน multimedia เนี่ย Intel เขาทำมาใหม่ ไวกว่าเดิมพอตัวเลยคับ
                    ไม่ว่าจะดูคะแนนจาก sisoft หรือ อยากอ่านรายละเอียดเว็บเราก็อธิบายไว้ยิบแล้วคับ

แล้วถ้า overclock นี่ก็ยิ่งคุ้มเงินและเร็วขึ้นด้วยคับ 3.0 กิ๊กเท่ากะ 930 หรือ 3.2เท่ากะ 640
                    E6300 กินขาดแน่คับผม

ป.ล. ชอบ encode เหมียนกัลล์ ^^

Comment

6300

Comment

Working...
                      X