Announcement

Collapse
No announcement yet.

Perfect Mainboard on Pentium D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Perfect Mainboard on Pentium D

มีตัวไหนบ้างอ่างับที่ใช้กับ PD ได้ดีๆ ทนๆ ไม่ห่วยๆ เหมือน 775Dual-VSTA นะงับ - -
    ผมเล็งๆ DQ6 กะ P5W DH แต่แพง !!!!!! ทำไงได้คนมันจน ช่วยเสนอแนะนำกานหน่อยนะงับ

ชิปเซ็ต intel 945 ขึ้นไปใช้งานได้ดีครับ มีหลายตัวลองเลือกๆดู ตามงบแล้วกันนะครับ

Comment

บอร์ดที่คุณใช้มันห่วยด้านไหนเหรอคับ อยากรู้มากมาย ช่วยรบกวนตอบหน่อย

Comment

PCI-E 16x วิ่งแค่ 4x
        ใส่แรม DDR2 บางยี่ห้อ แบบ dual แล้วค้าง
        ไม่ค่อยมีความคงทนซะเท่าไหร่ รื้อออกมาแค่ 2-3 ครั้ง บางครั้งเปิดไม่ได้ต้องวางทิ้งไว้ซัก 1 วันแล้วค่อยเปิดได้ ไม่รู้เพราะอะไร
        ช่องจ่ายไฟก้อดันไปอยู่แถวๆ heatsink ใส่ได้ไม่สะดวก

Comment

pentium d จะถอย p5w เลยเหรอท่าน

Comment

P5B

DS3

Comment

รุ่นนี้ เหง คู่มือบอก วิ่ง 4X อยู๋ ซิบเซตได้แค่เนี่ย อะ

Comment

เราใช้บอร์ดชิบNf4อยุ่อ่ะก็ดีน่ะครับลาก805ได้ไกลนิดหน่อยซัพพลายเดิม+แรมD9GCTได้แค่4.2เองอ่ะไม่งอแงด้วยน่ะครับเทสผ่านทุกโปรแกรมเลยแต่เรื่องความร้อนก็มากอยุ่คับผมใช้ก็745ฟูลโหลดก็ไม่เกิน45องศาห้องธรรมดาน่ะครับชิบเซตก็ประมาณ36-37อ่ะครับโดยรวมก็ประทับใจดีครับมีsliด้วย

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดครับแต่ก่อนผมก็ใช้775dual vsataอ่ะคับแต่ทีนี้เปลี่ยนมาใช้ตัวnf4เพราะว่าอยากให้การ์ดจอมันวิ่งดีขึ้นคือเต็ม16xแต่ความจริงแล้วน่ะครับผมลองเล่นดูไม่ต่างกันเลยแม้แต่นิดเดียวคะแนนจากโปรแกรมก็ต่างกันร้อยกว่าๆผมลองหมดทุกอย่างแล้วครับทั้งเล่นเกมปรับ1024*1280เปิดหมดทุกอย่างลบรอย4x/16xไม่ต่างกันเลยครับการ์ดจอผมใช้7800GTครับแต่ตอนนี้ใช้เป็นsliแล้วครับปรับสุดสะใจดีครับ(แบบว่าออกแนวโรคจิตนิดๆเล่นเกมไรชอบเปิดหมดทุกอย่างที่มีอ่ะครับ)ภาพสวยดีคือสรุปถ้าคิดจะเปลี่ยนเพราะให้การ์ดจอวิ่ง16xอย่าเปลี่ยนครับไม่ต่าง

Comment

ลองดู DS3,DS4 ก็ได้คับ

ราคาไม่น่าเกินเอื้อมนะ

Comment

P5W DH

ผมแนะนำ P5W DH สุดยอดครับ clok pd 805 กับแรมธรรมดาได้ตั้ง 4.1 ครับ

Comment

DS4 ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่คับร้านไหนถูกสุดขอเป็น rev 2

Comment

ต้องบอร์ด Intel D945PSNLK สิครับ แน่จริง

Comment

เพิ่งมารู้ว่า บอร์ดตัวนั้น ชิบเซ็ทวิ่งได้สุดที่ 4X
                            แสดงว่า ก่อนซื้อไม่ได้ทำการบ้านก่อนสิครับ

คุณถามหาบอร์ดใหม่ งบประมาณเท่าไหร่ละครับ?

Comment

Working...
                            X