Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชอบแต่งเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชอบแต่งเคส

คืออยากถามว่า มีที่ไหนรับเจาะเคสบ้าง
    แบบแต่งคอมโดยเฉพาะอะ ใครรู้ช่วยตอบด้วย ขอบคุณครับ

ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

ไม่มีร้านเจาะจงครับ ส่วนมากโมกันเองเลย แบบว่าโชว์ไอเดียอ่ะ

Comment

ร้าน มอไซ ครับ (ไม่ใช่ชื่อร้านนะ -*-)

ร้านทำท่อมอไซ ครับ ให้เค้าช่วยเจาะ

Comment

เลื่อย ฉลุ ครับ เลื่อย 1 วงใหญ่ใช้ใบไป20 อาน ครับ แหะๆๆ ตามในรูปล่างเยย วงใหญ่

Comment

เลื่อยฉลุไฟฟ้าตัดได้ แต่ระวังใบจะหักถ้าไม่เซียนพอ

Comment

Originally posted by Hercules View Post
              เลื่อยฉลุไฟฟ้าตัดได้ แต่ระวังใบจะหักถ้าไม่เซียนพอ
              ชื่อท่านนี้เหมาะกับการไช้เลื่อยฉลุแบบธรรมดามากกว่า แบบบ้าพลังอะไรทำนองนั้น

Comment

กุก ผมเคยลองอะครับ พังไม่เป็นท่าเรย

Comment

ผมใช้สว่านมือครับ แล้วค่อยตามด้วยเลื่อย เคยใช้สว่านไฟฟ้า เจาะไม่แม่นเสียเลย มันแหว่ง สว่านใช้แบ๊ตก็ดีครับ รอบไม่จัด ค่อยประคองได้ แต่สว่านรอบสูง มันเจาะได้เร็วจริงทีมทะลุๆโดยไม่ต้องออกแรง แต่พลาดที หมดสวยเลย สว่างมือเวิกสุดๆ แย้วตามด้วยเลื่อยฉลุแหละดีครับ แนะนำสว่านใช้ดอกใหญ่หน่อยก็ได้รูใหญ่หน่อยแต่อย่าใหญ่เกินไปเดี๋ยวแมงสาปเข้าเครื่องเอานะฮิฮิ
                  Last edited by ZIPLORD; 24 Nov 2006, 01:34:47.

Comment

วิธีเจาะด้วยสว่าน ต้องเจาะ ก่อนถึงเส้นที่ขีดไว้ แล้วค่อยตัด ออก มานก็จาเป็นรอยหยัดเหมือนฟันปลา แล้วค่อยเอา ตะใบเหล้ก มาถู ออก ให้ตรง แต่นี้ก็ นิ้งแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แต่คงจะไปโรงกลึงแล้วล่ะ มันกลัวเสียของอ่ะ

Comment

Working...
                      X