Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ยี่ห้อไหนคิดว่า work สุด...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram ยี่ห้อไหนคิดว่า work สุด...

....อย่ามองที่ราคา เอาคุณภาพกันจริงๆ <<< มีคนบอกมันล่อเป้าไป คำถาม...

งั้นที่ bus เดียวกันหล่ะคับ ทั้ง oc แล้วไม่ oc
    Last edited by Flinstone; 22 Feb 2008, 18:05:00.

ใช้งานทั่วไป เหมือนกันหมดแหละ

Comment

Corsair and OCZ

Comment

อิอิ เอาถูกๆสำหรับผม

Comment

apacer อดีตเคยดัง แต่ชอบ kington

Comment

ถามด้วยครับ
            ถ้าซื้อแรมมาแล้วไม่ OC เปลี่ยนเป็น ทด 1:1 มันประสิทธิต่างกันไหมครับ แต่ละยี่ห้อ และราคา
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Corsair กับ Kingston ต่างกันตรงไหน

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                ถามด้วยครับ
                ถ้าซื้อแรมมาแล้วไม่ OC เปลี่ยนเป็น ทด 1:1 มันประสิทธิต่างกันไหมครับ แต่ละยี่ห้อ และราคา
                สำหรับ AMD ต่างครับ แต่ INTEL ไม่รู้ครับ ไม่ค่อยได้ใช้ครับ จาก 667 หรือ 800 แล้วทดลงมา 1:1 (400 อืดทันทีครับ

แต่ INTEL มันทดไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  ถามด้วยครับ
                  ทด 1:1 มันก็วิ่งเต็มความสามารถของมันอะครับ สมมุติแรมเราซื้อมาบัส 800 จับให้วิ่งบัส 800 เต็มๆ ก็เหมือนๆกันครับที่ cl เท่ากัน ยกเว้นไปเพิ่มความสามารถให้มันโดยการ o\c งับ

Comment

งั้นผมลองถามดูนะครับ

PQI Bus800 1GB 5-5-5-15
                    G.Skill Bus800 1GB 5-5-5-15 NQ

เนี่ย ถ้าทด 1:1 โดยไม่ลากต่างกันยังไงครับ
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

PQI ถูกกว่าไงครับ นี่แหละที่ต่างเลยครับ

Comment

จะ work เเค่ไหนเดียวนี้ก็ made in chaina ทั้งนั้นเเหละพ่อคุณ

Comment

ผมว่าแรมที่ราคาต่างกันสำหรับ Bus เท่ากันมันขึนอยู่กับความสามารถในการ OC นะครับ

Comment

king ตัน

Comment

งั้นถ้าต้องการใช้งานธรรมดา ไม่ OC อะไร
                              ใช้แรมอะไรก็ไม่ต่างกันมากสินะครับ ใช่ไหม

Comment

Working...
                              X