Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ 3850 จอมยุทธชี้แนะด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ 3850 จอมยุทธชี้แนะด้วย

1 anti-aliasiing มันคืออะไรครับ แล้วควรเปิดมั้ยครับ แล้วเปิดเท่าไร 2x 4x 8x เปิดแล้วเฟรมตกป่าวครับ

2 Sync คืออะไรครับ แล้วควรเปิดหรือป่าว เปิดแล้วเฟรมตกป่าวครับ

คือผมเล่น PES2008 มันตุกอ่ะ แต่พอเปิด Sync แล้วลื่นครับ รบกวนช่วยตอบข้อสงสัยหน่อยนะครับ (ขอบคุณครับ)

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
    1 anti-aliasiing มันคืออะไรครับ แล้วควรเปิดมั้ยครับ แล้วเปิดเท่าไร 2x 4x 8x เปิดแล้วเฟรมตกป่าวครับ

2 Sync คืออะไรครับ แล้วควรเปิดหรือป่าว เปิดแล้วเฟรมตกป่าวครับ

คือผมเล่น PES2008 มันตุกอ่ะ แต่พอเปิด Sync แล้วลื่นครับ รบกวนช่วยตอบข้อสงสัยหน่อยนะครับ (ขอบคุณครับ)

1.aaคือ ลดรอยหยักครับ ภาพจานวลขึ้น เฟรมเรทตกแน่นอน

2.syncเนี่ย มีคนเคยลงไปแล้ว ผมจำไม่ได้ 55

Comment

2.syncเนี่ย มีคนเคยลงไปแล้ว ผมจำไม่ได้ 55[/QUOTE]

กำ ท่าน 5555555555

Comment

กำ ไม่มีใครตอบ แงแง ตอบให้หน่อยค๊าบๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

VSync: Vertical Synchronization (VSync) เป็นการปรับจอมอนิเตอร์และการ์ด จอของคุณให้สัมพันธ์กันใน FPS ที่แน่นอน อาจเรียกอีกอย่างว่าค่า Refresh Rate และ วัดความถี่ต่อวินาที (Hz) จอมอนิเตอร์ที่ต่างกันก็จะให้ค่า Refresh Rate ได้ต่างกันด้วย เช่น จอที่มีค่า Refresh Rate 85Hz ที่ความละเอียด 1280x1024 หมายความว่า จอนี้ กระพริบ 85 ครั้งต่อวินาทีที่ความละเอียดนั้น หากเปิดใช้ VSync ค่า FPS สูงสุดของ คุณจะไม่เกินค่า Refresh Rate ของจอของคุณ และทำให้ค่า FPS รวมลดลงด้วย
          ดังนั้นจึงแนะนำให้ปิด VSync นี้เสีย

จากเวป
          http://www.asiasoft.co.th/pc/news/20...12_2005_1.html

Comment

ผมใช้ แซฟพาย 3850 512mb ความร้อนมันเยอะไปไหมครับ 65+ เลยอะครับ เดิมๆๆเลยไม่ได้ทำอะไรเลยอะครับ ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

Comment

Originally posted by warlord View Post
              ผมใช้ แซฟพาย 3850 512mb ความร้อนมันเยอะไปไหมครับ 65+ เลยอะครับ เดิมๆๆเลยไม่ได้ทำอะไรเลยอะครับ ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ใช่ครับ ร้อนไป ลองปรับพัดลม 80% ครับ อยู่ที่ 50 องศา เสียงไม่ดังด้วย

Comment

ขอบคุณนะครับ ทีแรกนึกว่าการ์ดมีปัญหา จะลองปรับดูนะคับ ได้ผลยังไง จะบอกอีกทีนะครับ

Comment

งับๆๆ หุหุ

Comment

ความรู้จ้า

Comment

Working...
                    X