Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหาในการลง WindowsXP X64 Pro Corporate - XiSO [CSI][h33t] ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหาในการลง WindowsXP X64 Pro Corporate - XiSO [CSI][h33t] ช่วยหน่อยครับ

คือว่าผม โหลด บิต มา มันเป็นไพล์ iso ไลน์ลงแผ่น มาเสร็จเรียบร้อย

แต่ทำไมมัน บู๊ตไม่ได้ อะครับ ทั้งๆที่แผ่นอื่นๆ พวก ควิก 100 ดาก v5 v6 อื่นๆปกติอะ

เซงกิ้วเลย อยากจะทราบว่ามันมีวิธีลงยังไงครับ

ใช้โปรแกรมไหน ไรน์ลงแผ่นครับ ส่วนมากไฟล์ .iso ใช้ nero ไรน์ลงแผ่นชอบมีปัญหา ลองใช้ UltraISO
    ดูครับ

Comment

Originally posted by dek-kom View Post
      ใช้โปรแกรมไหน ไรน์ลงแผ่นครับ ส่วนมากไฟล์ .iso ใช้ nero ไรน์ลงแผ่นชอบมีปัญหา ลองใช้ UltraISO
      ดูครับ
      แผ่นไลน์มาแล้วไม่มีปัญหาครับ เหมือนกับ ใช้Demontool เปิดเลย

ผมมีภาพครับ มันขึ้นงี้เวลาเซทอับ และเวลา รีใหม่ ให้บูท CD มันอ่านแผ่นข้ามไปเลย

เข้า xp เฉย
      Attached Files

Comment

ลองไรน์เป็น CD-ROM Boot ดูครับ

Comment

อ่านเป็นที่ไฟล์ ต้นรากเลยก็ได้ครับ .iso ถ้าเราคลิกมัน มันจะเด้งไปnero เลย แล้ว ไลท์แล้ว ก็ใช้ได้เลยนิ

Comment

ใครมี Link ดาวโหลด XP X64 ขอหน่อยครับ

Comment

Working...
            X