Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALive6p การ์ดออนบอดน์ 6150 กะใส่การ์ด HD2600Pro 256mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALive6p การ์ดออนบอดน์ 6150 กะใส่การ์ด HD2600Pro 256mb

ALive6p การ์ดออนบอดน์ 6150 กะใส่การ์ด HD2600Pro 256mb
    ใส่กะไม่ใส่อันไหนแรงกว่ากันคับ >>>> เล่นเกมส์ <<<<<< (- -*)

ใส่ก็ดีกว่าแรงกว่าสิจ๊ะ

Comment

ขอบคุงคับท่าน
      แต่มีปัญหาต่ออิกว่า พอใส่การ์ด HD2600Proที่ว่า
      เล่นเกมส์ไปได้สักพัก มันจาเออเร่อ ขึ้นช่องข้อความ
      0x000000 เมโมรี่ ไรสักอย่างนี่ละคับ ผมก้อลอง
      ถอดแรมออกมาเช็ดดู ใส่กลับไป ก้อยังเหมือนเดิม
      เวลาเล่นเกมไปสักพักนึง อยากช่วยวิเคราะห์ทีคับ
      **เล่นออนบอร์ด ไม่เปนคับ น่าจะเป็นที่การ์ดรึ
      ป่าว ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะคับผม ...ขอบคุงคับ

Comment

ขอดูหน้าแรม ในโปรแกรม CPU Z หน่อยครับ หน้าที่โชว์ค่า Cl ครับ

Comment

ใส่กี่แถวแล้วชิพเดียวกันปะงับ ให้ท่าน วิกร ดูหน้าแรมหน่อยครับ

Comment

ตามนี้เลยคับ....

Comment

เมนบอร์ดท่าน ตอนนี้มันบังคับแรมทำงาน 533 4-4-4-12 ผมว่าท่านน่าจะซื้อแรม 667 มาหรือไม่ก็ 800 นะ หรือท่านใช้ 533 หว่า

เข้าใบในใบออส แล้วก็ปรับให้ตรงเสปคแรมครับ อาการจอฟ้าน่าจะหาย

ตามนี้ก็ได้ ลองเอาเท่าสเปคแรมก่อน ยังไม่ต้อง OC ก็ได้ ดูอาการก่อนครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...83#post2103083

ได้เรื่องไงก็บอกแล้วกันครับ

Comment

ลืมไป ลอง 5-5-5-15 ครับ มาตรฐานแรม บ้านๆครับ ไฟ 1.8 (เดิม)AUTO เดียว OC ค่อยว่ากันใหม่

Comment

สเปก ผมก็คล้ายๆท่านเลยแฮะ แต่ยังไม่ได้ใส่กาดจอ

ซื้อมาใส่มันจะเปนแบบนี้มะเนี่ย

Comment

แรม 667 คับ Kingston 1แถวเองงิ -*-
                    เด่วลองไปปรับไบออสก่อนนะคับ จะมารายงานผล
                    แว่บๆๆ

Comment

อ่ะโย้ว กลับมาอิกรอบ หลังจากที่ไปปรับไบออสมาคับ
                      ตามคำแนะนำแด่ะๆ ก็คือปรับแรม เป็น 5-5-5-15
                      สเปกแรมดันขึ้นไป800เยย ลองดู >> ยังไม่ OC อื่นๆ
                      เสร็จแล้วก็มานั่งเล่น SF จนบัดนี้ยังไม่มีอาการเด้งอิกเลย
                      >>>>ต้องขอบคุณท่านๆที่มาช่วยตอบจิงๆเลยคับ<<<<
                      ******เว็บดี******สังคมดี******อะไรดีดี ย่อมเกิดขึ้นเสมอ
                      ^__^ Thanks...

Comment

แรม 667หรอครับ ไหง ของผมมัน533 แต่วิ่ง เท่าของท่านที่ cpu-z ข้างบนเลยงะ

เอ้า งง

Comment

Originally posted by lamoon View Post
                          แรม 667หรอครับ ไหง ของผมมัน533 แต่วิ่ง เท่าของท่านที่ cpu-z ข้างบนเลยงะ

เอ้า งง
                          ข้างบน รูป CPU-Z เขาวิ่ง 533(266*2) ครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                            ข้างบน รูป CPU-Z เขาวิ่ง 533(266*2) ครับ
                            สรุปข้างบนผิดปกติ แต่ของผมปกติใช่มะครับ

แต่แรมผมมันวิ่งที่ 276 แฮะ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                              อ่ะโย้ว กลับมาอิกรอบ หลังจากที่ไปปรับไบออสมาคับ
                              ตามคำแนะนำแด่ะๆ ก็คือปรับแรม เป็น 5-5-5-15
                              สเปกแรมดันขึ้นไป800เยย ลองดู >> ยังไม่ OC อื่นๆ
                              เสร็จแล้วก็มานั่งเล่น SF จนบัดนี้ยังไม่มีอาการเด้งอิกเลย
                              >>>>ต้องขอบคุณท่านๆที่มาช่วยตอบจิงๆเลยคับ<<<<
                              ************เว็บดี************สังคมดี************อะไรดีดี ย่อมเกิดขึ้นเสมอ
                              ^__^ Thanks...
                              นี้แหละ ความลับของ ALIVE 6P ที่ มันชอบคิดว่า แรมทุกตัวเป็นแรมเทพ ถ้าไม่บังคับวิ่ง มันจะ วิ่ง 4-4-4-12 1T ลูกเดียวเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X