Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows98 vs การ์ดจอหลายรุ่นกะจอ wide screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows98 vs การ์ดจอหลายรุ่นกะจอ wide screen

ใช้ OS Windows98SE กับจอ wide แล้วปรับ Resolution ให้เป็นไปตามที่จอต้องการได้ ที่ 1440x900 หรือ 1680x1050 ลองมากับการ์ด AGP หลายตัวแล้ว เช่น Radeon9700, FX5200, SiS Xabre ลองกะไดร์เวอร์ล่าสุดก็แล้ว มันได้แค่ 1600x1024 ทำกราฟฟิคภาพมันเบอลๆ ทำไงดีอ่ะ

เปลี่ยน Windows ครับ

ผม ขอเเนะนำ วินโดว์ วิสต้า ครับ

"ถึงวันนี้คุณยังไม่ตัดผม วันพรุ่งนี้คุณก็ต้องตัดอยู่ดี"

บิล

Comment

Originally posted by nooi View Post
      ใช้ OS Windows98SE กับจอ wide แล้วปรับ Resolution ให้เป็นไปตามที่จอต้องการได้ ที่ 1440x900 หรือ 1680x1050 ลองมากับการ์ด AGP หลายตัวแล้ว เช่น Radeon9700, FX5200, SiS Xabre ลองกะไดร์เวอร์ล่าสุดก็แล้ว มันได้แค่ 1600x1024 ทำกราฟฟิคภาพมันเบอลๆ ทำไงดีอ่ะ
      ท่านเปนครูฝึกเขาชนไก่ที่ รด ปะคับ น่าคุ้นมากๆ

Comment

ยังมีคนใช้ 98 อยู่อีกไม่น้อยครับ office ผมยัง 98 เลย
        Last edited by meen182; 22 Feb 2008, 10:35:57.

Comment

ดูที่ Refresh Rate รึยังครับ ถ้าปรับให้สูงขึ้นได้คงจะดีขึ้น

ว่าแต่ 98 มันรองรับการปรับจอที่ความละเอียดสูงๆด้วยเหลอครับ ผมเองก็ไม่เคยลอง ^_^

Comment

Originally posted by Bill_Gate View Post
            เปลี่ยน Windows ครับ

ผม ขอเเนะนำ วินโดว์ วิสต้า ครับ

"ถึงวันนี้คุณยังไม่ตัดผม วันพรุ่งนี้คุณก็ต้องตัดอยู่ดี"

บิล

คมดีนะผมชอบมาก

แต่ว่า มันคนละเรื่องเลยนะเนี่ย บิล เกตต์นี่เข้าใจยกตัวอย่างจริงๆ แต่มันไม่เกี่ยวกันเลย เหอเหอ

vista มันยังไม่ใช่ความจำเป็นของชีวิตแน่นอน ตัดผมบางทียังไม่ได้ตัดบ่อยๆ เลย

แต่ชอบจริงๆ สมแล้วที่เขาประสบความสำเร็จมากขนาดนี้ เขาใจพูดเข้าใจยกตัวอย่างจริงๆ

คนจิตอ่อนก็คล้อยตามได้เลยใน 2 - 3 วัน หลังจากฟังที่เขาพูดแล้วไปคิดต่อน่ะ

Comment

"​ถึง​วันนี้คุณ​ยัง​ไม่​ตัดผม​ ​วันพรุ่งนี้คุณก็​ต้อง​ตัด​อยู่​ดี​"

​บิล
              เถียงหัวชนฝาเลยครับ เพราะผมไว้ผมยาว ^_^

Comment

เฮ้อ.. มันใช้กับเครื่องตัดสติ๊กเกอร์อ่ะ มันตัองผูกกับ OS Windows98SE อ่ะ งั้นเปลี่ยน OS+เครื่องตัด หรือไม่ก็เปลี่ยนจอ LCD ให้เป็นแบบ 4:3 เหมือนเดิม

ต่อท้ายด้วย เรื่องตัดผม หุหุ
                รูปนี้ที่ค่ายธนะรัตน์ครับ แต่อดีตก็เขาชนไก่อ่ะ

Comment

Working...
                X