Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ OC แล้ว DVD-RW(SATA) อ่านช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ OC แล้ว DVD-RW(SATA) อ่านช้ามาก

spec
    cpu AM2 4000+
    mb ALiveNF7
    ram kington 667 1*2 = 2 g.
    VGA 8600GT
    HDD 160G SATA
    DVD-RW ASUS20X SATA
    psu case gview 450 w
    os vista

ผมปรับ
    bus ที่ 245
    PCIE 100
    multiple x 10.5
    ram 667 5-5-5-15-20 2T
    ht 1000

มีปัญหาเวลาใส่แผ่นcd autorun จะขึ้นช้ามา แล้วเวลาลงเกมส์จากแผ่น dvd จะช้ามาครับ
    ผมเลยลองลงเกมส์ (dvd 4.3Gb) ตอนเที่ยงคืน ตื่นเช้ามายังไม่เสร็จเลยครับ
    เลยลองปรับ Bus ที่ 200 แล้วลองลงดูปรกติครับ ไม่ได้ดูว่ากี่นาทีแต่รู้สึกว่ามันปรกติเหมือนทั่วไป

ปัญหานี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ แล้วควรมีการ set อย่างไรครับถึงจะใช้ได้

โห มันเกี่ยวกับการOCป่าวไม่รู้นะ แต่
    ลองปรับPCIE=101 HT=600
    ส่วนแรมน่าจะ333(667) ก็พอมั้ง

Comment

ความเร็ว PCI เท่ไรครับ ไม่ใช่ PCI-E นะ

Comment

เคยเป็นครับ Power ไม่พอลองไม่ oc ซิครับหายปรับให้เป็นแบบธรรมดาเดิมๆเลยอ่ะลองดู

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ความเร็ว PCI เท่ไรครับ ไม่ใช่ PCI-E นะ
          ดูตรงไหนครับ
          ใช่ PCI Latency Timer หรือเปล่าครับ 32 ครับ

Originally posted by scops View Post
          เคยเป็นครับ Power ไม่พอลองไม่ oc ซิครับหายปรับให้เป็นแบบธรรมดาเดิมๆเลยอ่ะลองดู
          ใช่ครับถ้าไม่ oc ไม่เป็นครับ

Comment

น่าจะไฟมะพอนะครับท่าน

Comment

Working...
            X