Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows Vista ทำไมปัญหาแยะจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณค้าบ สำหรับทุกคำตอบที่ได้รับมา แล้วจะพยายามแก้ไขปัญหา (เพราะอยู่ที่นครราชสีมา)
    หากมีปัญหาอะไรเพิ่มจะมาถามอีก .....

Comment

Originally posted by qbert View Post
      เมื่อวานลองลง ultimate 32 ใช้ยากจังอ่ะคับ งงด้วย หาอะไรก็ไม่เจอ จะลงตัวแครกมันยังบอกว่าเป็นไวรัส สุดท้ายเลยใช้เอ็กพีเหมือนเดิม(เพราะผมเน้นเล่นเกมส์) แต่คิดว่าถ้าใช้ได้คล่องลงจะดีมั่กๆเลย รูปร่างหน้าตาก็สวยดีถูกใจ
      Crack ไม่ใช่ไวรัส แต่ Web ที่จะไปหา Crack มีไวรัส

Comment

ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ผมใช้ acer 4720G VISTA HOME PREMIUM oem
          ผมใช้มาห้าเดือนล่ะ ไม่พบปัญหาดังกล่าวแต่อย่างใด ตรงกันข้ามผมกลับหลงรักมันซะแล้วสิ
          เบื่อหน้าตาแบบ XP เรียบๆง่ายๆ VISTA มันหรูหรา สีดำมืดๆสุขุม

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
            ผมไม่เคยเจอครับ ใช้ Ultimate 64 bit อยู่ครับ ยังไม่มีปัญหา ขอถามหน่อยครับ คือว่า Vista เนี่ยะ มันแฮงค์เป็นไหมครับ ผมใข้มา ยังไม่เคยแฮงค์ หรือว่า มันก็แฮงค์ได้เหมือนกัน อันนี้อยากรู้ครับ เพราะเท่าที่ใช้มา ยังไม่เคยเจอปัญหานี้น่ะครับ
            แฮงค์ครับ ผมเพิ่งเจอมา ไม่บูตวินโดวส์ จ๊าก!เลย

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
              ผมไม่เคยเจอครับ ใช้ Ultimate 64 bit อยู่ครับ ยังไม่มีปัญหา ขอถามหน่อยครับ คือว่า Vista เนี่ยะ มันแฮงค์เป็นไหมครับ ผมใข้มา ยังไม่เคยแฮงค์ หรือว่า มันก็แฮงค์ได้เหมือนกัน อันนี้อยากรู้ครับ เพราะเท่าที่ใช้มา ยังไม่เคยเจอปัญหานี้น่ะครับ
              เจอมาหมดแล้วครับทั้ง BSOD ค้าง รีตาท ฯลฯ

Comment

สงสัยต้องไปหาซื้อ HDD ลูกเล็กๆ ลองใช้ซักหน่อยแล้ว ^^ แต่ก่อนอื่นเดี๋ยวหา Vista มาใช้ก่อน หุๆ

Comment

ผมก็ใช้ Ultimate 32Bit SP1 อยู่ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลย นอกนอกยุ่งยากตอนลงไดรว์เวอร์นิดหน่อยที่ต้องไปหาดาวน์โหลดเพิ่ม

Comment

จะเจอปัญหา ก็ต่อเมื่อ อุปกรณ์คุณ เก่าจนเจ้าของไม่อัพเดทซอฟแวร์ให้

แต่วิสต้ามันมี ไดรเวอร์ในแฟนแล้วหลายหมืนตัว(จำไม่ได้ว่าเท่าไร จำได้ว่าเยอะ)

ที่คุณว่าปัญหาเยอะ เพราะคุณยังไม่เคยใช้ แบบทุกวันผมใช้ทุกวันนี้ไม่เห็นจะ

มีปัญหาอะไร ดีกว่า XP อีกเครื่องลืนดี โอนถ่ายไฟล์ก็ไวกว่า เป็น 2 เท่าตัว

คุณต้อง อัพเดทมันตลอดด้วย

แต่ที่ไม่แน่ใจก็คือ ของคุณเป็นแบบ OEM ป่าวถ้าอย่างนั้นก็รู้สึกว่ามันจะมีปัญหา

คือเป็นตัว วิสต้าที่ปล่อยออกมาแรกๆ ไม่ได้อัพเดท

บ่างในตอนแรก คุณต้องต่อเน็ตแล้วเรียก อัพเดทเลย จะได้หมดปัญหาในทีเดียว

ขอให้โชคดี ความจริงแล้วมันใช้งานเหมือน XP เกือบ 95 เปอร์เซ็นต์เลย

เพียงแต่ว่าหน้าตา และการวางตำแหน่งมันผิดที่ไปนิดหน่อยเท่านั้นเอง

สนุกดีออกมีไรใหม่ๆ ให้ลองให้ค้นหา มันดี เสียก็ลงใหม่ได้ทำไรเยอะๆๆดี

หรือว่าจะลอง ถอยหลังไปกับ XP ก็แล้วแต่สะดวก

Comment

แล้วแต่คนชอบ บางทีของมันใหม่ๆก้ต้องเปนแบบนี้มั่งแล เรื่องธรรมดาสามัญมากๆ

ผมก็ชอบ vista นะ แต่รอให้มันออกอัพเดต แก้บั๊กไปอีกสักพัก รอโปรแกรมมันซัพพอตให้มากกว่านี้ จะไปใช้มั่งครับ ขอใช้ xp ไปพลางๆก่อน อิอิ

Comment

ขนาดช่างคอม ที่สนิทกัน น้องชายเขาซื้อ ACER มี VISTA มากับเครื่อง

ยังเอามาลง XP บอกว่ารอให้ VISTA ใช้ได้ไม่มีปัญหาก่อนค่อยมาลงใหม่

ว่าก็ว่าผม มีwin xp v8 เครื่องหนึ่ง กับ win xp อีกเครื่องใช้คู่กัน มีความรู้สึกว่า ตัว v8 ม้นค่อนข้างจุกจิกกว่า

ครับ บางที่ต่อ net โดยใช้ router+hub บางครั้งเรียก explorer มันไม่พบserver ซะงั้น ต้อง shut down

restart จึงต่อเน็ทได้ อาการนี้เป็นตั้งแต่ ตัวV3 ครับ และยังลงเกมส์ ป้งย่า มะได้ เลยยังไม่ใช้vista รอไปก่อน

ส่วนตัวเครื่องอัฟจนพร้อมใช้ vista นานแล้วครับ

Comment

อยู่ที่การเซทค่าหรือเปล่าครับ

Comment

ใช้มาสักพักใหญ่ๆแล้ว ผมคิดว่ามันก็โอเคหมดเลยนะ หมั่น update บ่อยๆ ก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลย

Comment

ใครมีแผ่นขอยืมหน่อยหน่อยดิ

ใครมีที่โหลด Pm มานะครับ (ขอตัวล่าสุดที่ว่าแก้ปัญหาหมดแล้วนะครับ)
                              ขอบคุณมากๆเลย

อิอิ

ตอนนี้ผมใช้ Windows XP Service Pack 3 อยู่ครับนิ่งๆเลย

Comment

อยากทราบว่า มันไปโหลดตัว SP1 ที่ใหนอ่ะครับ แล้วก็ตอนนี้ ติดเรื่อง HDD มันอ่านตลอดเวลาอ่ะครับ ทั้งที่ มันก็ไม่น่าจะมีอะไร Anti Virus ก็มีตัวเดียว งง มากครับ

Comment

Working...
                                X