คือตอนนี้ผม ต่อ 2 จออยู่อ่ะครับ อยากถามพี่ๆว่ามีวิธี ที่จะทำให้มันต่อ 4 จอได้ไหม แบบว่าแยกพื้นที่ทำงานเลยอ่ะครับ
ตอนแรกว่าจะใช้กล่องแยกจอแต่ได้ยินมาว่า ภาพจากกล่องแยกจอมันจะออกมาเหมือนกัน นั้นคือ โคลนกันมาเลย แต่ผมต้องการ ให้ 4 จอ เป็น 4 พื้นที่ทำงาน ใช้มากลากไปหากันได้อ่ะครับ
การ์ดจอที่ใช้ปกติทุกวันนี้จะมีพอร์ตต่ออกมาให้ 2 พอร์ตอยู่แล้ว
ในความคิดผมคือ ถ้าเราใส่ การ์ดจอเพิ่มแบบ PCI ธรรมดา มันก็จะออกเพิ่มได้อีก 2 จอใช่ป่าว แต่ถ้า รุ่นไดรเวอร์ไม่ตรงกันละ มันจะ มาโค กันได้ไหม

พี่ๆคนไหนทราบวิธีช่วยชื้แนะให้ด้วยนะครับ