Announcement

Collapse
No announcement yet.

xeon เอามาใช้งานปกติได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xeon เอามาใช้งานปกติได้หรือเปล่าครับ

มันต่างกันมากไหมครับกับc2d ธรรมดา มันจะเอามาเล่นเกสม์ และงานตัดต่อจะแรงเท่ากันไมครับ
    มัน oc เปล่า พอดีผมมีตัวนี้ xeon e5405 2gh b1333 L2 12M http://advice.computerok.co.th/~advi...ครับ
    ขอจุดเด่นและจุดด้อย
    ผู้เชียวชาญทางนี้ด้วยครับ
    แล้วมันใส่บอดธรรมดาบ้านๆได้เปล่าครับ

ใช่งานได้ครับ ผมใช้อยู่ ตามลายเซ็น.. แต่ cpu ท่านมัน socket 771 ครับ xeon ผม 3060 socket 775 ผมเองก็ oc ด้วยไม่เห็นมีปัญหาอะไร เพราะ มันผีตัวเดียวกับ E6600

Comment

เหอๆๆ แค่คิดถึงเรื่องบอร์ดกับ FBDIMM ก็เครียดแล้วครับ 771 อ่ะ

Comment

ตาม rep บนงับ...

แต่ xeon แรงงับ >.<"

ps socket 771 มีแบบ 1 board 2 cpu ด้วยนะงับ ใส่ xeon 2 ตัว แล้ว ใน OS เห็น 16 core +- - (ตัวละ 4 core * 2 hyper thread)

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
          ใช่งานได้ครับ ผมใช้อยู่ ตามลายเซ็น.. แต่ cpu ท่านมัน socket 771 ครับ xeon ผม 3060 socket 775 ผมเองก็ oc ด้วยไม่เห็นมีปัญหาอะไร เพราะ มันผีตัวเดียวกับ E6600
          ขอบคุณครับ แง่ๆไงของผมเป็น771

Comment

ตกลงมันใส775 ไม่ได้ใช้เปล่าครับ

Comment

Xeon 771 เอาไปใส่บอร์ด 775 ไม่ได้ครับ
              ในทางเดียวกัน Xeon 775 ก็ใส่บอร์ด 771 ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

มันบอร์ด server ครับ ผมก็ใช้อยู่ CPU E5410 ใส่กับบอร์ด Intel V5000VSA ใส่ได้ 2 CPU ครับ ราคาซื้อมา 12000 ราคาทั่วไป 17000-19000 ครับ

Comment

ได้ ครับ

Comment

Working...
                  X